(QK7 Online) – Ngày 21/12, nhân dịp lễ Giáng sinh năm 2021, đoàn Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu là trưởng đoàn đến thăm, chúc mừng Tòa Tổng Giám mục Thành phố Hồ Chí Minh; Hội Thánh Tin lành Việt Nam (miền Nam) Thành phố Hồ Chí Minh và Tòa Giám mục Giáo phận Phú Cường, tỉnh Bình Dương.
Bộ Tư lệnh Quân khu 7 thăm, chúc mừng Tòa Tổng Giám mục Thành phố Hồ Chí Minh.
Trong không khí mừng ngày lễ Thiên chúa Giáng sinh, Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc các vị Tổng Giám mục, Mục sư, linh mục, tu sĩ, chức việc cùng toàn thể bà con giáo dân đón một mùa Giáng sinh an lành, hạnh phúc; tiếp tục đóng góp nhiều hơn nữa trong xây dựng và củng cố tình đoàn kết quân - dân, khối đại đoàn kết toàn dân tộc và công cuộc xây dựng, bảo vệ Tổ quốc.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm tặng hoa chúc mừng Tòa Tổng Giám mục Thành phố Hồ Chí Minh.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu 7 thông báo với các Giám mục, Mục sư, linh mục năm 2021, LLVT Quân khu 7 triển khai chủ trương “Tăng cường gắn kết thân thiện, hỗ trợ, giúp đỡ đồng bào dân tộc, tôn giáo”, hỗ trợ trên 5 tỷ đồng xây tặng 32 công trình sinh hoạt văn hóa, thể dục thể thao tại các cơ sở tôn giáo trên địa bàn Quân khu. Tổ chức xây tặng 339 căn “Nhà tình nghĩa quân - dân”, cho đồng bào nghèo, đồng bào dân tộc thiểu số, đồng bào có đạo đang gặp khó khăn về nhà ở.
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm thăm, chúc mừng Tòa Giám mục Giáo phận Phú Cường, tỉnh Bình Dương.
Trong đợt bùng phát dịch Covid – 19 lần thứ 4, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 điều động gần 100 ngàn lượt cán bộ, chiến sĩ, Dân quân tự vệ tham gia chống dịch, cứu dân và huy động trên 812 tỷ đồng để giúp dân vượt qua khó khăn do đại dịch; tổ chức tiếp nhận, truy điệu, lưu giữ, chuyển tro cốt người tử vong do dịch bệnh từ nơi hỏa táng về gia đình người dân chu đáo, nghĩa tình… góp phần ổn định tình hình, khôi phục sản xuất, đưa cuộc sống của người dân trở lại trạng thái bình thường mới.
![](/fileman/Uploads/tbNews/26399/thumb/dsc0898.jpg)
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm cùng đoàn tặng hoa chúc mừng Hội Thánh Tin lành Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh.
Thời gian tới, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 mong muốn các vị Giám mục, linh mục, tu sĩ, chức việc và bà con giáo dân các giáo phận tiếp tục phát huy tinh thần "Kính Chúa, yêu nước", "Sống phúc âm giữa lòng dân tộc", đoàn kết cùng Nhân dân cả nước thực hiện tốt chủ trương, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, đồng thời có nhiều đóng góp thiết thực vào sự nghiệp xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, chung sức xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, cùng với cả nước hướng tới mục tiêu "Dân giàu, nước mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh".
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm cùng đoàn tặng hoa chúc mừng Tòa Giám mục Giáo phận Phú Cường, tỉnh Bình Dương.
Các vị Đức Tổng Giám mục Nguyễn Năng, Tổng Giám Mục Tòa Tổng Giám mục Thành phố Hồ Chí Minh; Mục sư Phan Vĩnh Cự, Hội phó 1 Hội Thánh Tin lành Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh và Giám mục Nguyễn Tấn Tước, Giám mục chính tòa Giáo phận Phú Cường, tỉnh Bình Dương cảm ơn sự quan tâm của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đến chúc mừng nhân dịp Giáng sinh; cảm ơn cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu 7 trong năm qua luôn đồng hành, giúp đỡ Nhân dân trên địa bàn nói chung, bà con giáo dân nói riêng trong xây dựng nhà ở cho đồng bào có đạo đang gặp khó khăn về nhà ở, các công trình thể dục thể thao, công tác dân vận, giúp dân xóa đói giảm nghèo, xây dựng nông thôn mới, đặc biệt là trong phòng, chống dịch Covid-19.
Ngọc Tuân