Thừa ủy quyền thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu trao 500 phần quà nhu yếu phẩm thiết yếu cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn do dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Tây Ninh; trong đó thị xã Trảng Bàng 300 phần quà; còn lại 200 phần quà được Bộ CHQS tỉnh tổ chức trao tặng cho Nhân dân thị xã Hòa Thành và huyện Tân Châu. Đây là những phần quà do Công ty Cổ phần Tập đoàn CT Group đồng hành cùng với LLVT Quân khu tổ chức chương trình 3.000 phần quà nghĩa tình hỗ trợ các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn TP.HCM và các tỉnh Bình Dương, Đồng Nai, Long An, Tây Ninh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/25266/thumb/1.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu
trao bảng tượng trưng 300 phần quà cho đồng chí Lê Thị Hồng Thắm, Phó Chủ tịch UBND thị xã Trảng Bàng.
Đồng chí Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu nhấn mạnh: Trong thời gian tới, LLVT Quân khu 7 sẽ tiếp tục kề vai, sát cánh cùng với cấp ủy, chính quyền và Nhân dân địa phương để ngăn chặn, đẩy lùi, chiến thắng dịch bệnh. Đồng thời mong rằng Nhân dân sẽ cùng với LLVT Quân khu phát huy tinh thần đoàn kết, tự lực, tự cường, vượt qua khó khăn, thực hiện mỗi người dân là một chiến sĩ, mỗi gia đình là một pháo đài trên mặt trận phòng, chống dịch Covid-19.
![](/fileman/Uploads/tbNews/25266/thumb/2_20210929104430933.jpg)
Thiếu tướng Nguyễn Văn Hiệu và lãnh đạo thị xã Trảng Bàng trao quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn.
![](/fileman/Uploads/tbNews/25266/thumb/dsc7897.jpg)
Đồng chí Lê Thị Hồng Thắm, Phó Chủ tịch UBND thị xã Trảng Bàng phát biểu tại buổi trao tặng quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn.