(QK7 Online) – Sáng ngày 21/2, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu làm trưởng đoàn cùng thủ trưởng các cơ quan Quân khu đến thăm, chúc mừng tập thể Ban giám đốc, cán bộ, y bác sĩ, nhân viên Bệnh viện Quân y 7A; Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM; Bệnh viện Thống Nhất và Ban Quân y, Phòng Hậu cần Quân khu bộ nhân Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2.
Đến thăm, chúc mừng Bệnh viện Quân y 7A, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu đánh giá cao những kết quả đạt được của bệnh viện trong năm qua, đã hoàn thành tốt nhiệm vụ khám, điều trị, chăm sóc sức khoẻ cho cán bộ, chiến sĩ, Nhân dân trên địa bàn, ngày càng nâng cao chất lượng khám, điều trị, được cán bộ, chiến sĩ và Nhân dân tin tưởng, xứng đáng là bệnh viện tuyến cuối của Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32066/thumb/1-copy_20230221113532763.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang và thủ trưởng các cơ quan Quân khu chúc mừng Bệnh viện Quân y 7A.
Nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 chúc tập thể Ban giám đốc và đội ngũ cán bộ, y bác sĩ, nhân viên Bệnh viện Quân y 7A luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc; tích cực học tập, trau dồi, rèn luyện y đức, thấm nhuần các quy tắc ứng xử của ngành y. Đồng thời tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất cao, phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ Quân khu giao trong thời gian tới.
Chúc mừng Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM và Bệnh viện Thống Nhất, Thiếu tướng Du Trường Giang mong rằng trong thời gian tới các bệnh viện tiếp tục phối hợp, giúp đỡ những bệnh viện Quân khu trong công tác khám, điều trị bệnh, trao đổi chuyên môn, nghiệp vụ ngành y. Đặc biệt là tiếp tục gắn kết, phối hợp với Quân khu trong công tác bảo vệ, chăm sóc sức khỏe cho cán bộ cao cấp của Quân khu 7 nói riêng và Quân đội nói chung trên địa bàn ngày càng hiệu quả.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32066/thumb/2-copy.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang tặng hoa chúc mừng Bệnh viện Đại học Y dược TP.HCM.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32066/thumb/3-copy.jpg)
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu và thủ trưởng các cơ quan Quân khu chúc mừng Bệnh viện Thống Nhất nhân Ngày Thầy thuốc Việt Nam.
Thiếu tướng Du Trường Giang cũng đánh giá cao những nỗ lực khắc phục mọi khó khăn, hoàn thành tốt nhiệm vụ của đội ngũ bác sĩ, y sĩ, nhân viên Ban Quân y, Phòng Hậu cần Quân khu bộ trong thời gian qua đã làm tốt công tác tham mưu, chăm sóc sức khỏe cho thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu và cán bộ, chiến sĩ các cơ quan Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32066/thumb/4-copy.jpg)
Đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu chúc mừng Ban Quân y, Phòng Hậu cần Quân khu bộ.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu mong rằng Ban Quân y sẽ phát huy tốt những kết quả đạt được và tiếp tục làm tốt công tác chăm sóc sức khỏe cho cán bộ, chiến sĩ các cơ quan Quân khu, xứng đáng với sự tin tưởng, quan tâm, kỳ vọng của thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu trong thời gian tới.
Long Hồ