(QK7 Online) - Ngày 29/9, Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh tổ chức trao 1.000 phần quà của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cho người dân các huyện Tân Châu, Trảng Bàng và Hòa Thành. Dự và trao tặng có đồng chí Đại tá Hoàng Xuân Cường - Tỉnh ủy viên, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh và lãnh đạo các địa phương.
Đại tá Hoàng Xuân Cường - Chính ủy Bộ CHQS tỉnh trao biển tượng trưng quà của Quân khu 7 cho lãnh đạo các địa phương.
Đây là những phần quà nằm trong chương trình 20.000 phần quà nghĩa tình của Quân khu 7 nhằm chia sẻ khó khăn với người dân bị ảnh hưởng của dịch Covid-19 trên địa bàn Quân khu.
Thừa ủy quyền của Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Bộ CHQS tỉnh đã trao tặng 300 phần quà cho người dân đang gặp khó khăn do ảnh hưởng của dịch Covid-19 thị xã Hòa Thành, 400 phần quà cho người dân huyện Tân Châu và 300 phần quà cho người dân thị xã Trảng Bàng, tổng trị giá 300 triệu đồng
Thay mặt lãnh đạo các địa phương, ông Trương Văn Hoàn - Chủ tịch UBND thị xã Hòa Thành cám ơn sự quan tâm, động viên và chia sẻ những khó khăn cùng cấp ủy, chính quyền địa phương và người dân trong công tác phòng chống dịch bệnh của LLVT Quân khu 7 nói chung, Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh nói riêng đã giúp đỡ các địa phương trong thời gian qua.
Đại tá Hoàng Xuân Cường - Chính ủy Bộ CHQS tỉnh và lãnh đạo thị xã Hòa Thành trao quà cho người dân.
Thay mặt LLVT tỉnh, Đại tá Đỗ Thành Việt - Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh nhấn mạnh, trong cuộc chiến chống đại dịch Covid-19, LLVT Quân khu nói chung và LLVT tỉnh Tây Ninh nói riêng luôn quan tâm, chia sẻ những khó khăn mà chính quyền và người dân đang phải gánh chịu do ảnh hưởng của đại dịch. Quân đội luôn đồng hành và sát cánh cùng với người dân, quyết không để dân đói, dân thiếu và thực hiện nhiều việc làm thiết thực để giúp người dân vượt qua khó khăn, sớm ổn định cuộc sống.
Trước đó, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cũng đã trao 1.000 phần quà cho người dân các huyện Tân Biên, Châu Thành và Bến Cầu.
Đức Dũng