![](/fileman/Uploads/tbNews/11622/thumb/image002.jpg)
Tại cuộc tập huấn lần này, các cán bộ sẽ được bồi dưỡng, thống nhất một số nội dung như: Công tác tham mưu tác chiến, huấn luyện chiến đấu; Hệ thống lại nội dung và cách sử dụng bản đồ, địa hình ngoài thực địa; Thống nhất hệ thống CTĐ, CTCT và hướng dẫn hoạt động mô hình “3 nhất”; Một số nội dung về hoạt động của lực lượng đấu tranh mạng; Công tác quản lý đầu tư xây dựng cơ bản và quản lý đất quốc phòng; Hướng dẫn soạn thảo văn kiện Hậu cần – Kỹ thuật tác chiến của Ban CHQS huyện, thành phố qua đó góp phần nâng cao chất lượng huấn luyện năm 2019.