![](/fileman/Uploads/tbNews/24463/thumb/rau-cu-qua-duoc-van-chuyen-di-ho-tro-can-bo-chien-cong-nhan-vien-nguoi-lao-dong-vung-tam-dich-3.jpg)
Chuyến hàng này nối dài hành trình đến với vùng dịch đang gặp khó khăn. Và hoạt động này của Bộ CHQS tỉnh là việc làm thực hiện chủ trương của Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu: “Đơn vị, địa phương tuyến sau hỗ trợ giúp đỡ đơn vị, địa phương tuyến trước; ngoài vùng dịch giúp đỡ trong vùng dịch; vùng dịch ít giúp đỡ vùng có dịch nhiều”.
Đây là việc làm thiết thực mang ý nghĩa nhân văn sâu sắc, thể hiện tình cảm của cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh gửi đến cán bộ, chiến sĩ, công nhân viên, người lao động vùng tâm dịch tại Thành phố Hồ Chí Minh yên tâm công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ, vượt qua đại dịch.