(QK7 Online) - Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng ngày 25/7, Bộ CHQS tỉnh Long An tổ chức đoàn đến viếng Đền thờ liệt sĩ Long Khốt. Tham gia đoàn có Đại tá Nguyễn Minh Tấn, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh và lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Vĩnh Hưng.
Các đại biểu dâng hương tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ.
Trong không khí trang nghiêm, cán bộ, chiến sĩ LLVT tỉnh Long An đã ôn lại truyền thống hào hùng bất khuất của mảnh đất Long Khốt anh hùng. Trong cuộc kháng chiến chống Mỹ, cứu nước và bảo vệ biên giới Tây Nam, hàng vạn cán bộ, chiến sĩ các đơn vị Quân đội đã anh dũng chiến đấu, hy sinh tại mảnh đất Long Khốt. Máu đào của các anh đã hòa quyện vào dòng sông, mảnh đất nơi đây để hóa thành bất tử.
Với tấm lòng thành kính, đoàn dành phút mặc niệm để tưởng nhớ và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của anh hùng liệt sĩ đã hy sinh trên mảnh đất Long Khốt trong hai cuộc chiến tranh giải phóng dân tộc và bảo vệ biên giới Tây Nam Tổ quốc.
Biện Cường