(QK7 Online) - Ngày 3-8, tại khu phố Long Mỹ, phường Long Thành Bắc, thị xã Hòa Thành, Ban CHQS thị xã Hòa Thành, tỉnh Tây Ninh, Lữ đoàn 23 và Bệnh viện Quân dân y miền Đông phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương tổ chức lễ trao tặng “Nhà tình nghĩa quân dân” cho gia đình bà Nguyễn Thị Kim Xuân, tín đồ đạo Cao đài.
Đại tá Lê Văn Chí, Lữ đoàn trưởng Lữ đoàn 23 trao quyết định tặng nhà cho gia đình bà Nguyễn Thị Kim Xuân.
Căn nhà có diện tích sử dụng 70m2, tổng kinh phí xây dựng 100 triệu đồng. Trong đó, Bệnh viện Quân dân y miền Đông hỗ trợ 80 triệu đồng, Lữ đoàn 23 hỗ trợ 10 triệu đồng, Ban CHQS thị xã Hòa Thành hỗ trợ 10 triệu đồng.
Lãnh đạo Ban CHQS thị xã Hòa Thành tặng quà gia đình bà Nguyễn Thị Kim Xuân.
Dịp này, chính quyền, đoàn thể địa phương, đơn vị tài trợ tặng nhiều phần quà động viên gia đình bà Nguyễn Thị Kim Xuân vượt qua khó khăn, sớm ổn định cuộc sống.
Hồng Vũ