(QK7 Online) – Ngày 6/4, Chương trình “Chung tay phòng, chống dịch Covid-19” do Báo Người Lao Động phát động tiếp tục tặng quà cho Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới thành phố Hồ Chí Minh.
Ông Bùi Thanh Liêm - Phó Tổng biên tập Báo Người Lao Động tặng quà cho Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới thành phố HCM.
Đại diện Báo Người Lao Động và Công ty Cổ phần Bình Minh Hữu Cơ; Quỹ Đạo Phật ngày nay - Chùa Giác ngộ đã trao tặng đội ngũ y, bác sĩ, tình nguyện viên, lực lượng phục vụ chống dịch covid-19 của Bệnh viện Bệnh Nhiệt đới thành phố Hồ Chí Minh 100 triệu đồng từ nguồn Quỹ đạo Phật ngày nay và các phần quà gồm: 500 chai cà phê tươi Barista school, 50 thùng nước ép Công ty Cổ phần Lavifood; 1000 hộp Đông trùng hạ thảo kết hợp rau xanh và Trà Atiso Đông trùng hạ thảo; 3.500 khẩu trang y tế; 800 tấm chắn giọt bắn.
Hòa thượng Thích Nhật Từ - Chủ tịch Quỹ Đạo Phật ngày nay trao tiền cho Bệnh viện.
![](/fileman/Uploads/tbNews/17513/thumb/5_20200406200646204.jpg)
Đại diện Công ty Cổ phần Bình Minh Hữu Cơ tặng quà cho Bệnh viện.
Đến nay Báo Người Lao Động đã phối hợp vận động các tổ chức, doanh nghiệp trao quà tặng cho 10 điểm thuộc các đơn vị Quân đội và các Bệnh viện tham gia nhiệm vụ điều trị, lưu trú người cách ly phòng, chống dịch Covid-19 trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh và các tỉnh miền Đông Nam bộ.
Thế Anh