![](/fileman/Uploads/tbNews/26722/thumb/1hm5a0765_20220113160711482.jpg)
Đây là những hạ sĩ quan, chiến sĩ nhập ngũ năm 2020 thuộc các tỉnh, thành miền Đông Nam Bộ. Sau 2 năm huấn luyện, học tập, công tác tại các đơn vị, 100% quân nhân thực sự trưởng thành về mọi mặt. Có bản lĩnh chính trị vững vàng, thuần thục về kỹ chiến thuật chiến đấu; chấp hành nghiêm quy định của đơn vị, kỷ luật quân đội, pháp luật Nhà nước và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Đặc biệt, hàng ngàn hạ sĩ quan, chiến sĩ không ngại hiểm nguy, vất vả xung phong ra tuyến đầu giúp đỡ Nhân dân và cấp ủy, chính quyền các tỉnh Đồng Nai, Bình Dương và Thành phố Hồ Chí Minh phòng chống, đẩy lùi dịch Covid-19, góp phần đem lại bình yên, hạnh phúc cho Nhân dân. Nhiều chiến sĩ nhận được bằng khen, giấy khen và phần thưởng của địa phương và chỉ huy đơn vị; được phong, thăng quân hàm trung sĩ, hạ sĩ và nhận các hình thức khen thưởng trong Phong trào Thi đua Quyết thắng, Chiến sĩ thi đua, Chiến sĩ tiên tiến của đơn vị. Đặc biệt hơn, một số đồng chí vinh dự được kết nạp vào Đảng Cộng sản Việt Nam…
Lãnh đạo, chỉ huy các đơn vị biểu dương, ghi nhận những nỗ lực, cố gắng của mỗi quân nhân trong thời gian tại ngũ, đồng thời mong rằng, sau khi trở về địa phương các quân nhân phát huy phẩm chất cao đẹp “Bộ đội Cụ Hồ” tiếp tục cống hiến sức lực, trí tuệ của mình xây dựng quê hương, đất nước. Đơn vị bảo đảm phương tiện và cử cán bộ đưa các quân nhân đến từng địa phương bàn giao cho Ban CHQS các quận, huyện bảo đảm an toàn, chu đáo.