![](/fileman/Uploads/tbNews/28096/thumb/e8d47321db5f1a01434e_20220501102807834.jpg)
Ngôi nhà cấp 4 được xây dựng trên nền đất của gia đình ở thôn Tân Hiệp, xã Bàu Chinh, huyện Châu Đức, có diện tích khoảng 75m2, tường gạch, mái lợp tôn, nền lát gạch men, gồm: 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 phòng bếp và công trình phụ với tổng kinh phí xây dựng khoảng 200 triệu đồng, trong đó: Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu vận động các nhà hảo tâm trên địa bàn tài trợ 150 triệu đồng, số còn lại thân nhân gia đình đóng góp thêm.
![](/fileman/Uploads/tbNews/28096/thumb/e0eb7f23d75d16034f4c-1.jpg)
Đây là việc làm thiết thực, nhằm giúp đỡ các cháu thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn sớm ổn định cuộc sống, an tâm học tập; qua đó tăng cường tình đoàn kết gắn bó quân - dân và phát huy tinh thần xung kích, sáng tạo của cán bộ, đoàn viên thanh niên trong LLVT tỉnh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/28096/thumb/348c05a7aad96b8732c8.jpg)
Dịp này, Đoàn Thanh niên Bộ CHQS tỉnh và các nhà hảo tâm trao tặng 1 ti vi trị giá 8 triệu đồng; 1 quạt đứng trị giá 1 triệu đồng và một số vật dụng thiết yếu sinh hoạt cho gia đình cháu Nguyễn Huỳnh Thanh Trúc.