(QK7 Online) – Thực hiện quyết định của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng về việc điều động bổ nhiệm cán bộ cao cấp trong QĐNDVN, ngày 10/2/2020, Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng tiến hành bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy và bàn giao nhiệm vụ Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh. Dự và chủ trì bàn giao có Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy – Chính ủy Quân khu 7; đồng chí Đoàn Văn Việt, Phó Bí thư Tỉnh ủy – Chủ tịch UBND tỉnh Lâm Đồng; thủ trưởng các cơ quan Quân khu 7 và lãnh đạo các ban, ngành, LLVT tỉnh Lâm Đồng.
Hội nghị bàn giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16678/thumb/q.jpg)
Đại biểu dự hội nghị bàn giao.
Hội nghị đã tiến hành bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy giữa đồng chí Đại tá Nguyễn Nhật Nga, nguyên Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng được Bộ Quốc phòng cho thôi nhiệm vụ, nghỉ chờ hưu từ ngày 01/02/2020 và đồng chí Đại tá Trần Văn Khương, nguyên Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Đồng Nai, nay tiếp nhận bàn giao chức trách, nhiệm vụ Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16678/thumb/4.jpg)
Đồng chí Đoàn Văn Việt, Chủ tịch UBND tỉnh Lâm Đồng phát biểu chỉ đạo tại hội nghị
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy – Chính ủy Quân khu 7 và đồng chí Đoàn Văn Việt, Phó Bí thư Tỉnh ủy – Chủ tịch UBND tỉnh Lâm Đồng trân trọng cảm ơn và chúc mừng các đồng chí nguyên Chính ủy, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong suốt quá trình công tác, trở về với đời thường tiếp tục phát huy vai trò, kinh nghiệm, đóng góp vào sự phát triển của địa phương.
Đại tá Nguyễn Nhật Nga, nguyên Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng phát biểu.
Đại tá Trần Văn Khương phát biểu tiếp nhận bàn giao nhiệm vụ Chính ủy Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng.
Chúc mừng và bày tỏ niềm tin tưởng đối với đồng chí Chính ủy Trần Văn Khương, trên cương vị mới, địa bàn mới, đồng chí Chính ủy Quân khu 7 và Chủ tịch UBND tỉnh Lâm Đồng mong muốn đồng chí Trần Văn Khương nhanh chóng tiếp cận, nắm bắt công việc, kế thừa và phát huy thành quả của những người chỉ huy tiền nhiệm, lãnh đạo, triển khai tốt những nội dung, nhiệm vụ của LLVT tỉnh trong năm 2020. Trong đó tập trung lãnh đạo LLVT tỉnh hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ chính trị trung tâm, phát huy hiệu quả từ cơ sở, xây dựng tiềm lực chính trị tinh thần, lực lượng chính trị nòng cốt; làm tốt vai trò tham mưu giúp Tỉnh ủy, UBND tỉnh lãnh đạo có hiệu quả nhiệm vụ quân sự, quốc phòng địa phương.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu 7 ký chứng kiến biên bản bàn giao.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Chính ủy Quân khu 7 tặng hoa chúc mừng các đồng chí bàn giao và tiếp nhận bàn giao.
Tập trung xây dựng Đảng bộ quân sự tỉnh TSVM, gương mẫu đi đầu, nêu gương trong thực hiện học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, chống các biểu hiện suy thoái, tự diễn biến, tự chuyển hóa. Củng cố, rà soát kỹ các nội dung, công tác chuẩn bị để tổ chức chu đáo, thành công đại hội Đảng bộ quân sự tỉnh trong năm 2020, tạo không khí dân chủ, đoàn kết, giữ nghiêm kỷ luật, khắc phục những hạn chế còn tồn tại, phấn đấu hoàn thành thắng lợi nhiệm vụ được giao, xứng đáng với niềm tin tưởng, kỳ vọng của thủ trưởng các cấp và lãnh đạo tỉnh Lâm Đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16678/thumb/h.jpg)
Đại biểu chụp hình lưu niệm tại hội nghị bàn giao.
Thế Anh