Với phương châm “cơ bản - thiết thực - nắm chắc nội dung”, qua 18 ngày (từ ngày 14/8 đến ngày 31/8/2017) tham gia huấn luyện, 134 quân nhân dự bị của Đại đội bộ binh 3 và Trung đội Thông tin thuộc Tiểu đoàn bộ binh quận đã được học tập nâng cao nhận thức, bản lĩnh chính trị, được trang bị những kiến thức về kỹ thuật, chiến thuật, đồng thời rèn luyện ý thức tổ chức kỷ luật, sẵn sàng nhận và hoàn thành nhiệm vụ được giao. Kết quả kiểm tra cuối khóa có 100% đạt yêu cầu, trong đó tỷ lệ khá giỏi chiếm 90,97%, đơn vị đạt huấn luyện giỏi.
Phát biểu tại lễ bế mạc, Đại tá Nguyễn Văn Chiện - Phó Tham mưu trưởng Bộ Tư lệnh Thành phố Hồ Chí Minh đánh giá cao kết quả đợt huấn luyện và biểu dương tinh thần, thái độ học tập của quân nhân dự bị, đồng thời yêu cầu Ban Chỉ huy Quân sự quận phát huy kết quả đạt được để tổ chức tốt các khóa huấn luyện quân nhân dự bị trong thời gian tới, góp phần nâng cao hiệu quả công tác xây dựng thế trận quốc phòng toàn dân trên địa bàn quận.