![](/fileman/Uploads/tbNews/22057/thumb/ky-ket-chuong-trinh-phoi-hop-hoat-dong.jpg)
Chương trình hoạt động phối hợp giữa Ban CHQS và Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện bao gồm có những nội dung: Phổ biến kiến thức quốc phòng an ninh, thông tin đường lối, chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về công tác quốc phòng và tôn giáo; công tác tìm kiếm, quy tập hài cốt liệt sĩ; bảo vệ môi trường; thực hiện các phong trào, cuộc vận động do cấp ủy, chính quyền địa phương phát động; chính sách hậu phương Quân đội và các chính sách an sinh xã hội, tham gia xóa đói, giảm nghèo…
Việc ký kết chương trình phối hợp nhằm tăng cường khối đại đoàn kết toàn dân, xây dựng và củng cố tình đoàn kết, gắn bó giữa lực lượng vũ trang huyện với Ban trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam huyện; phát huy vai trò của tôn giáo trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc, góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, tạo điều kiện phát triển kinh tế, văn hóa xã hội trên địa bàn huyện.