![](/fileman/Uploads/tbNews/16331/thumb/4_20200111114658829.jpg)
Trong năm 2019, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Nhà Bè tập trung quán triệt, triển khai thực hiện thắng lợi nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương. Theo đó, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Nhà Bè thực hiện tốt nhiệm vụ huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu. Tổ chức thực hiện tốt nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương. Duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu, tăng cường nắm chắc tình hình địa bàn. Thực hiện tốt công tác chuẩn bị, triển khai huấn luyện cho các đối tượng đúng kế hoạch; qua kiểm tra, đánh giá, có 100% các nội dung đạt yêu cầu. Công tác tuyển quân năm 2019 và chính sách hậu phương quân đội được thực hiện chu đáo, đạt hiệu quả, hoàn thành tốt chỉ tiêu được giao. Công tác bồi dưỡng kiến thức quốc phòng, an ninh và công tác xây dựng lực lượng dân quân tự vệ, xây dựng lực lượng dự bị động viên luôn được các cấp ủy Đảng, chính quyền trong huyện quan tâm chú trọng lãnh đạo, chỉ đạo và triển khai thực hiện theo phương châm “vững mạnh, rộng khắp”, tỷ lệ đảng viên trong dân quân tự vệ chiếm 26,91%...
![](/fileman/Uploads/tbNews/16331/thumb/5.jpg)
Bên cạnh đó, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Nhà Bè còn vận động hỗ trợ cho 1 gia đình có hoàn cảnh khó khăn, với mức hỗ trợ 800.00đ/tháng; vận động xây dựng 1 căn “Nhà tình nghĩa quân - dân”, với kinh phí 80 triệu đồng; phối hợp các đơn vị thực hiện mô hình nâng cấp tuyến hẻm nông thôn mới tại tổ 7, ấp 1, xã Hiệp Phước, với tổng chiều dài 150m, tổng kinh phí thực hiện 130 triệu đồng; thực hiện nâng cấp tuyến hẻm tổ 2, ấp 1, xã Hiệp Phước, chiều dài 250m, với tổng số tiền 450 triệu đồng.
kỹ thuật…
![](/fileman/Uploads/tbNews/16331/thumb/9-2.jpg)
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị, đồng chí Hoàng Tùng - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện Nhà Bè yêu cầu Ban Chỉ huy Quân sự huyện thực hiện tốt việc phối hợp với các ban, ngành, đoàn thể huyện triển khai nhiệm vụ quốc phòng, quân sự địa phương; đảm bảo công tác trực sẵn sàng chiến đấu, đặc biệt trong các ngày lễ lớn của đất nước; đảm bảo chỉ tiêu giao quân năm 2020; thường xuyên tổ chức tuyên truyền Luật Nghĩa vụ quân sự cho thanh niên trong độ tuổi thi hành nghĩa vụ; đồng thời tổ chức tốt việc chăm lo cho quân nhân xuất ngũ trở về địa phương để số thanh niên này có việc làm sớm ổn định cuộc sống…
Dịp này, Ban Chỉ huy Quân sự huyện Nhà Bè tuyên dương khen thưởng cho 8 tập thể và 14 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua Quyết thắng năm 2019.