(QK7 Online) - Ngày 19-1, đồng chí Nguyễn Trọng Nghĩa, Bí thư Trung ương Đảng, Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương thăm, chúc tết cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 23.
Đồng chí Nguyễn Trọng Nghĩa tặng quà chúc tết Lữ đoàn 23.
Thay mặt Đảng ủy, chỉ huy lữ đoàn, đồng chí Đại tá Vũ Minh Đức, Lữ đoàn trưởng báo cáo kết quả thực hiện nhiệm vụ của lữ đoàn trong năm 2022. Lữ đoàn đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ bảo đảm thông tin liên lạc cho Quân khu chỉ huy các cơ quan, đơn vị thực hiện nhiệm vụ. Triển khai bảo đảm thông tin liên lạc phục vụ nhiều nhiệm vụ đặc biệt quan trọng, chưa có tiền lệ, tiêu biểu có 14 lượt nhiệm vụ đột xuất, 3 cuộc diễn tập cấp Nhà nước, Bộ Quốc phòng, Quân khu; triển khai hơn 200km cáp trên địa bàn ba tỉnh Bình Dương, Bình Phước, Tây Ninh. Ứng dụng hệ thống thông tin truyền hình, truyền số liệu quân sự trong huấn luyện, điều hành chỉ huy; huấn luyện thực nghiệm khí tài mới. Thực hiện tốt quy chế công tác quản lý tư tưởng, phát huy hiệu quả các mô hình thi đua; năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của tổ chức Đảng, tính chủ động, sáng tạo của đội ngũ cán bộ được nâng cao; toàn đơn vị an tâm tư tưởng, xác định tốt nhiệm vụ, chấp hành nghiêm kỷ luật, bảo đảm an toàn tuyệt đối. Được Bộ Quốc phòng tặng 2 bằng khen trong thực hiện Nghị quyết 765 và Nghị quyết 513; Thường vụ Quân ủy Trung ương tặng cờ Đảng bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tiêu biểu 5 năm liền; năm 2022 là năm thứ 5 liên tiếp lữ đoàn được Bộ Quốc phòng tặng cờ thi đua.
Đồng chí Nguyễn Trọng Nghĩa ghi nhận, biểu dương những kết quả đã đạt được của cán bộ, chiến sĩ lữ đoàn thời gian qua; đánh giá cao công tác chuẩn bị đời sống vật chất, tinh thần cho cán bộ, chiến sĩ vui xuân, đón tết cổ truyền của dân tộc. Đồng thời mong muốn cán bộ, chiến sĩ lữ đoàn tiếp tục đoàn kết, thống nhất trong triển khai thực hiện các nhiệm vụ; yêu cầu Lữ đoàn làm tốt hơn nữa công tác đền ơn đáp nghĩa, chính sách hậu phương quân đội, hỗ trợ gia đình chính sách, thương bệnh binh, hộ nghèo, người già neo đơn… để mọi người đều được hưởng mùa xuân vui tươi, ấm áp, an lành, hạnh phúc.
Thay mặt cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 23, Đại tá Vũ Minh Đức, Lữ đoàn trưởng lĩnh hội và trân trọng cảm ơn những lời thăm hỏi, động viên, căn dặn của đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Trung ương, đồng thời xin hứa quyết tâm giữ vững thành tích của lữ đoàn, phấn đấu năm 2023 hoàn thành nhiệm vụ tốt hơn năm 2022.
Lê Chung