(QK7 Online) – Chiều 22/11, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tổ chức trao tặng 500 phần quà nghĩa tình quân dân giúp đỡ các gia đình khó khăn do ảnh hưởng bởi dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn huyện Hóc Môn, TPHCM. Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 đến trao quà cho bà con. Tham dự chương trình có Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu; Thiếu tướng Lê Ngọc Hải, Phó Tư lệnh Bộ Tư lệnh TPHCM.
Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 trao biển tượng trưng 500 phần quà hỗ trợ Nhân dân huyện Hóc Môn chống dịch.
Đến thời điểm hiện tại, dịch bệnh Covid-19 trên địa bàn Quân khu đã cơ bản được kiểm soát, nhưng hậu quả để lại vô cùng to lớn, tác động rất tiêu cực đến phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, quốc phòng và an ninh. Với dân số hơn 500 ngàn người, đến nay huyện Hóc Môn đã có hơn 23 ngàn ca nhiễm Covid-19, hàng ngày vẫn còn hàng chục ca nhiễm mới trong cộng đồng, đời sống của Nhân dân tiếp tục gặp nhiều khó khăn. Thấu hiểu được sự vất vả, đau thương mất mát của người dân, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tiếp tục chương trình tặng các phần quà “Nghĩa tình quân dân”, qua đó hỗ trợ, giúp đỡ người dân vượt qua khó khăn, phát triển lại kinh tế gia đình, luôn sát cánh cùng cấp ủy, chính quyền địa phương ngăn chặn, đẩy lùi dịch bệnh.
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cùng lãnh đạo huyện Hóc Môn trao qua cho các gia đình.
Trao tận tay những món quà thân thương, thể hiện tấm lòng người chiến sĩ, Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 đồng cảm, chia sẻ những khó khăn, vất vả mà người dân phải gánh chịu do dịch bệnh Covid-19 gây ra; trân trọng sự lỗ lực, cố gắng vươn lên cũng như những kết quả đạt được trong công tác phòng, chống dịch bệnh, an sinh xã hội… của Đảng bộ, chính quyền huyện Hóc Môn thời gian qua.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu mong rằng trong thời gian tới, cấp ủy, chính quyền huyện Hóc Môn tiếp tục "Thích ứng an toàn, linh hoạt, kiểm soát hiệu quả dịch Covid-19"; luôn quan tâm, chăm lo, hỗ trợ đời sống của bà con, nhất là các gia đình khó khăn, gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Các hộ gia đình sát cánh, chung tay cùng chính quyền, lực lượng vũ trang địa phương chấp hành nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch để cuộc sống ngày càng tốt đẹp hơn.
Đồng chí Nguyễn Anh Tuấn, Phó Bí thư Huyện ủy huyện Hóc Môn thay mặt Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân trân trọng ghi nhận, cảm ơn tình cảm quý báu mà lực lượng vũ trang Quân khu 7 dành tặng cho địa phương. Địa phương sẽ nhanh chóng trao tận tay những phần quà nghĩa tình đến với người dân một cách sớm nhất. Trong trạng thái bình thường mới, dịch bệnh sẽ còn diễn biến phức tạp, huyện Hóc Môn sẽ tiếp tục thực hiện tốt công tác phòng chống dịch; thường xuyên chăm lo, quan tâm, đảm bảo sức khỏe cho người dân, đặc biệt là việc quản lý, chăm sóc, điều trị F0 hiệu quả, không để chuyển biến nặng dẫn đến tử vong do Covid-19 gây ra.
Nguyễn Hoàng