![](/fileman/Uploads/tbNews/16619/thumb/1.jpg)
Tổ chức phát lệnh tập trung cho thanh niên thành phố trúng tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2020.
Hội đồng nghĩa vụ quân sự thành phố tăng cường công tác tuyên truyền giáo dục, nắm chắc tình hình tư tưởng và những biến động của thanh niên trúng tuyển; phân công cán bộ đến từng nhà thăm hỏi, động viên thanh niên trúng tuyển và gia đình; chú trọng làm tốt chính sách hậu phương quân đội, giải quyết kịp thời những vướng mắc mới phát sinh và có biện pháp xử lý kiên quyết những trường hợp vi phạm Luật Nghĩa vụ Quân sự. 100% thanh niên các xã, phường trên địa bàn thành phố đã nhận lệnh sẵn sàng lên đường nhập ngũ.
Thượng tá Hà Bảo Lộc, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự thành phố Bảo Lộc cho biết: “Hội đồng nghĩa vụ quân sự các cấp đã chủ động, tích cực, công tác kiểm tra được tiến hành đồng bộ, chặt chẽ chuẩn bị chu đáo. Các xã, phường đều tổ chức nhiều hoạt động thăm hỏi, động viên, tặng quà thanh niên trước khi lên đường. Tất cả thanh niên trúng tuyển đều vui vẻ, phấn khởi với quyết tâm cao nhất, sẵn sàng lên đường bảo vệ Tổ quốc”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16619/thumb/4_20200205142909820.jpg)
Thượng tá Hà Bảo Lộc, Chỉ huy trưởng Ban CHQS thành phố Bảo Lộc trao lệnh gọi nhập ngũ cho thanh niên trúng tuyển.
Với sự chuẩn bị chu đáo về mọi mặt, sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền địa phương và các gia đình, ý thức, trách nhiệm, niềm vinh dự tự hào của mỗi thanh niên đối với quê hương, Tổ quốc… Ngày hội giao quân sắp tới ở thành phố Bảo Lộc sẽ thành công tốt đẹp, 100 công dân ưu tú của thành phố vững niềm tin lên đường hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Ban CHQS thành phố Bảo Lộc