Thí sinh thực hành nội dung biên soạn giáo án
1888 lượt xem
Tỉnh Đồng Nai: Hội thi cán bộ chính trị, quân sự giỏi
(QK7 Online) - Ngày 17/4, Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Đồng Nai tổ chức hội thi cán bộ huấn luyện quân sự và giảng dạy chính trị giỏi năm 2018 với sự tham dự của hơn 100 cán bộ chỉ huy các cấp trong LLVT tỉnh. Các thí sinh thi thực hành nội dung biên soạn giáo án, thực hành giảng bài và thi kiểm tra kiến thức chuyên môn công tác quân sự và giảng dạy chính trị cho cán bộ, chiến sĩ thuộc quyền.
Thí sinh thực hành nội dung biên soạn giáo án
Đại tá Vũ Văn Điền, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh cho biết, nét mới trong hội thi năm nay là kết hợp cả thi cán bộ huấn luyện quân sự và giảng bài chính trị, qua đó để thí sinh học hỏi, trao đổi kinh nghiệm, nhằm nâng cao phương pháp trong huấn luyện và giáo dục chính trị cho cán bộ tham gia hội thi. Trên cơ sở đó tham mưu cho cấp ủy, chỉ huy các cấp tiến hành tốt công tác huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu, đồng thời tiến hành tốt công tác giáo dục chính trị, tư tưởng cho bộ đội thường trực và dân quân tự vệ, dự bị động viên ở cơ sở.
Hữu Thủy