Cán bộ, chiến sĩ Ban CHQS phường 19 tích cực học tập các Nghị quyết
Đồng chí Phan Hoài Nam - Chỉ huy trưởng, Phó Bí thư Chi bộ quân sự phường cho biết: “Để cuộc vận động "Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" đi vào chiều sâu và có sức lan tỏa, trong những năm qua, Chi bộ thường xuyên đẩy mạnh công tác giáo dục chính trị, tư tưởng gắn với việc học tập tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trong toàn thể cán bộ, đảng viên và chiến sĩ của đơn vị; đưa các chuyên đề, mẫu chuyện về tư tưởng, tấm gương đạo đức, phong cách của Bác vào nội dung của các cuộc sinh hoạt định kỳ Chi bộ, Chi đoàn, để cán bộ, chiến sĩ hiểu rõ và làm theo. Chi bộ, chi đoàn kiểm tra, giám sát thường xuyên và đánh giá, kiểm điểm hàng năm để kịp thời đề xuất biểu dương, khen thưởng; đồng thời đôn đốc nhắc nhở những cá nhân chưa thực hiện tốt tiếp tục phấn đấu, khắc phục”.
Cán bộ, chiến sĩ Ban CHQS phường 19 cùng nhân dân tham gia khắc phục hậu quả bão lũ, ngập lụt
Trong những năm qua, Ban chỉ huy cũng như chi bộ đã lãnh đạo đảng viên, cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao trên địa bàn; luôn quan tâm chăm lo đời sống gia đình của các cán bộ và chiến sĩ có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách. Đặc biệt các đảng viên của Chi bộ luôn nêu cao tinh thần trách nhiệm, gương mẫu đi đầu trong việc chấp hành các chủ trương, chính sách, pháp luật của Đảng và Nhà nước, tích cực tham gia các phong trào thi đua ở cơ sở - nhất là việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh. Mỗi đảng viên của Chi bộ đã có những việc làm theo Bác thiết thực, cụ thể trong công việc, cuộc sống hàng ngày. Điển hình, như luôn nói đi đôi với làm, tiết kiệm tiền của, thời gian của Nhà nước, của bản thân; có lối sống giản dị, sâu sát với chiến sĩ, lấy chữ tín làm đầu. Với những thành tích đó, trong nhiều năm liền, đơn vị đều đạt danh hiệu trong sạch vững mạnh toàn diện và nhận được nhiều giấy khen của các cấp lãnh đạo.