(QK7 Online) - Bộ đội Biên phòng (BĐBP) TPHCM tổ chức hội nghị sơ kết công tác biên phòng 6 tháng đầu năm 2017.
Lãnh đạo BĐBP TP Hồ Chí Minh trao thưởng cho các tập thể có thành tích tiêu biểu
Trong 6 tháng đầu năm, Đảng uỷ, Bộ chỉ huy BĐBP Thành phố đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo và chủ động tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương và phối hợp chặt chẽ với các lực lượng đứng chân trên địa bàn, tổ chức lực lượng bảo vệ vững chắc chủ quyền vùng biển, an ninh trật tự cửa khẩu cảng thành phố. Đơn vị đã phát hiện, xử lý 80 vụ việc liên quan đến an ninh trật tự. Trong đó, có 2 vụ liên quan đến tội phạm ma túy, 4 vụ về buôn lậu, gian lận thương mại... Đơn vị còn phối hợp tìm kiếm cứu nạn, cứu hộ 16 vụ tai nạn xảy ra trên vùng biển Cần Giờ và khu vực cửa khẩu cảng. BĐBP Thành phố cũng tích cực, chủ động tăng cường lực lượng, biện pháp nghiệp vụ, thường xuyên mở các đợt cao điểm tấn công trấn áp tội phạm, tệ nạn xã hội .
Ngoài ra, đơn vị duy trì nghiêm túc các chế độ điều lệnh, quản lý chặt chẽ bộ đội, làm tốt công tác giáo dục chính trị tư tưởng, giáo dục truyền thống, gắn xây dựng đơn vị với kiện toàn tổ chức cơ sở Đảng, tạo sự đoàn kết thống nhất cao cho cán bộ, chiến sĩ. Các mặt công tác hậu cần, kỹ thuật đã đáp ứng được yêu cầu nhiệm vụ, đảm bảo an toàn về người, phương tiện khi tham gia giao thông
Tin, ảnh: Lê Khoa