![](/fileman/Uploads/tbNews/29930/thumb/image003_20220901185847071.png)
Di quan hài cốt liệt sĩ Đặng Văn Kịa.
Theo Đại tá Đặng Xuân Tẻo (nguyên Chỉ huy trưởng Ban CHQS huyện Củ Chi, là người cùng đơn vị với đồng chí Đặng Văn Kịa), trong trận chiến đấu tại xã Nhuận Đức năm 1964, đồng chí Đặng Văn Kịa hy sinh và được đồng đội, người dân chôn cất tại khu đất nhà ông Năm Rạch (tổ 7, ấp Bàu Chứa, xã Nhuận Đức, Củ Chi, Thành phố Hồ Chí Minh).
Sau khi tiến hành các thủ tục theo quy định, hài cốt liệt sĩ được đưa về an táng tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu theo nguyện vọng của gia đình liệt sĩ Đặng Văn Kịa, hiện đang thường trú tại huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu. Đây là việc làm ý nghĩa làm cho cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang trân trọng sự hy sinh của các anh hùng, liệt sĩ vì độc lập, tự do của Tổ quốc, vì hạnh phúc của Nhân dân.