(QK7 Online) - Ngày 12-7, Hội Phụ nữ Bộ Tư lệnh TPHCM tổ chức Hội nghị triển khai thực hiện Mô hình cán bộ phụ nữ “Ba giỏi”.
Đại tá Hoàng Văn Tuấn, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh Thành phố phát biểu chỉ đạo hội nghị.
Mô hình cán bộ phụ nữ “Ba giỏi” gồm: giỏi tham mưu đề xuất, giỏi vận động tập hợp, giỏi tổ chức thực hiện. Mô hình nhằm tiếp tục quán triệt và thực hiện có hiệu quả các Cuộc vận động của Trung ương Hội LHPN Việt Nam, Phụ nữ Quân đội, Phụ nữ Quân khu, Phụ nữ TP. Hồ Chí Minh, cụ thể hóa 5 nội dung xứng danh “Bộ đội Cụ Hồ” thời kỳ mới trong phụ nữ LLVT Thành phố, xây dựng đội ngũ cán bộ có bản lĩnh chính trị vững vàng, phẩm chất đạo đức, lối sống trong sạch, lành mạnh, ý thức tổ chức kỷ luật cao, trình độ chuyên môn, năng lực, phương pháp, tác phong công tác tốt, làm nòng cốt để nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác phụ nữ và phong trào phụ nữ trong LLVT Thành phố.
Đại tá Hoàng Văn Tuấn, Phó Chủ nhiệm Chính trị Bộ Tư lệnh thành phố đánh giá việc triển khai thực hiện Mô hình cán bộ phụ nữ “Ba giỏi” có ý nghĩa trong việc góp phần vào việc xây dựng Đảng bộ Quân sự thành phố trong sạch vững mạnh, cơ quan vững mạnh toàn diện “mẫu mực, tiêu biểu” đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ được giao.
Thanh Nhi, Lê Huy