![](/fileman/Uploads/tbNews/28081/thumb/z3377061727764499a980d09fe77d84aa2b4af89762fa0.jpg)
Tiết mục văn nghệ giao lưu.
Tham dự chương trình có Thượng tá Lê Xuân Hưng, Quận ủy viên, Chính trị viên Ban CHQS quận Bình Thạnh; Thượng tá Vũ Tiến Toại, Trung đoàn trưởng Trung đoàn 3; đồng chí Lê Văn Ngọc, Giám đốc Trung tâm Văn hóa quận và hơn 1.800 cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn, trong đó có 50 chiến sĩ là con em của quận Bình Thạnh mới nhập ngũ năm 2022, đang huấn luyện tại đơn vị.
Tại chương trình, cán bộ, chiến sĩ đơn vị được thưởng thức các tiết mục văn nghệ đặc sắc ca ngợi Đảng, Bác Hồ, truyền thống hào hùng của Quân đội Nhân dân Việt Nam, tình yêu quê hương đất nước, những ca khúc khắc họa đậm nét hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong sự nghiệp giải phóng dân tộc và trong xây dựng, bảo vệ Tổ quốc. Với phong cách trẻ trung, sôi nổi, mang đậm chất lính, các tiết mục được biểu diễn trong đêm giao lưu thực sự thu hút sự quan tâm, theo dõi, cổ vũ nồng nhiệt và để lại nhiều ấn tượng tốt đẹp trong lòng cán bộ, chiến sĩ, qua đó động viên, khích lệ tinh thần đoàn kết, khơi dậy lòng yêu nước và ý chí học tập, rèn luyện, góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Buổi giao lưu là dịp để cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 3 và quận Bình Thạnh giao lưu, học hỏi kinh nghiệm, thắt chặt tình đoàn kết quân - dân, đồng thời tăng cường mối quan hệ, phối hợp giữa địa phương và đơn vị trong công tác quản lý, giáo dục chiến sĩ; thực hiện chính sách hậu phương quân đội đối với gia đình chiến sĩ trong thời gian phục vụ tại ngũ.