![](/fileman/Uploads/tbNews/16540/thumb/hinh-1.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16540/thumb/72610e61f044081a5155.jpg)
Nhân dịp mừng xuân Canh Tý 2020, Tiểu đoàn 2 (Trung đoàn Gia Định), phối hợp cùng UBND xã Phú Mỹ Hưng (huyện Củ Chi, Thành phố Hồ Chí Minh) tổ chức chương trình “Tết quân - dân” gồm nhiều hoạt động: Trò chơi dân gian, Hội thi gói bánh chưng, bánh tét, trưng bày mâm ngũ quả, hái hoa dân chủ... tạo không khí vui tươi, phấn khởi thu hút nhiều cán bộ, đoàn viên và nhân dân tham gia.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16540/thumb/tet-quan-dan-1.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16540/thumb/hinh-4.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16540/thumb/tet-quan-dan-2.jpg)
Trước đó, Đảng ủy, Ban Chỉ huy Tiểu đoàn 2 tổ chức tặng các phần quà cho 6 Mẹ Việt Nam Anh hùng, 5 chiến sĩ và 10 gia đình chính sách có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã Phú Mỹ Hưng.