![](/fileman/Uploads/tbNews/13763/thumb/120190625094603270.jpg)
Nối tiếp truyền thống “Một giọt máu cho đi – một cuộc đời ở lại”, “Chung dòng máu trẻ - vì sức khỏe cộng đồng”, hàng năm, chương trình hiến máu tình nguyện thường xuyên được Ban Chỉ huy Quân sự xã Nhị Bình quan tâm, triển khai đến từng cán bộ, chiến sĩ. Nhiều đồng chí tham gia hiến máu nhiều lần như: Huỳnh Đồng Chung – Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự xã 18 lần; Huỳnh Quốc Tuấn – Phó Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy Quân sự xã gần 10 lần, chiến sĩ dân quân Nguyễn Thành Phát tham gia 4 lần.