Trong 2 ngày, lớp học được cán bộ Trung tâm Huấn luyện sơ cấp cứu Thành phố Hồ Chí Minh giới thiệu một số kiến thức cơ bản về chỉ số sinh tồn, hệ hô hấp, hệ tuần hoàn; 5 bài sơ cấp cứu căn bản; thực hành xử lý tình huống sơ cứu “đa chấn thương”.
Phát biểu tại lớp tập huấn, Trung tá Cao Thanh Hải, Phó Chỉ huy trưởng Động viên Ban Chỉ huy Quân sự quận 4 yêu cầu cán bộ, chiến sĩ LLVT quận nêu cao trách nhiệm; chấp hành nghiêm quy định lớp tập huấn; phối hợp chặt chẽ trong thực hành các kỹ năng sơ cấp cứu, làm cơ sở vận dụng trong thực tế học tập, công tác sau này.