(QK7 Online) - Ngày 3/6, Đảng bộ Trung đoàn Bộ binh 994 đã tiến hành Đại hội lần thứ V, nhiệm kỳ 2020 - 2025. Đại tá Vy Thanh Minh, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng, Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng dự, chỉ đạo đại hội.
Đại tá Vy Thanh Minh, Phó CHT - TMT, Bộ chỉ huy quân sự tỉnh Lâm Đồng tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Báo cáo tại đại hội nhấn mạnh: Nhiệm kỳ 2015 - 2020, Đảng bộ Trung đoàn Bộ binh 994 lãnh đạo thực hiện tốt nhiệm vụ huấn luyện, SSCĐ và xây dựng chính quy, rèn luyện kỷ luật. Công tác hậu cần, kỹ thuật, tài chính đáp ứng tốt yêu cầu nhiệm vụ huấn luyện và các hoạt động khác của đơn vị. Hoạt động công tác Đảng, công tác chính trị được thực hiện tốt, đi vào chiều sâu vững chắc. Công tác giáo dục chính trị, tư tưởng và phong trào thi đua Quyết thắng được đẩy mạnh góp phần xây dựng Đảng bộ hoàn thành tốt nhiệm vụ, đơn vị vững mạnh toàn diện.
Nhiệm kỳ 2020 – 2025 Đại hội xác định: Cán bộ, chiến sĩ, lực lượng dự bị động viên, dân quân thường trực chấp hành nghiêm pháp luật Nhà nước, kỷ luật quân đội, các quy định đơn vị trong thời gian tập trung huấn luyện an toàn tuyệt đối về mọi mặt trong thực hiện nhiệm vụ huấn luyện, công tác. Tiếp tục thực hiện có hiệu quả mô hình “5 chủ động” về công tác tư tưởng, mô hình đơn vị “3 nhất”, “9 không”, mô hình cán bộ, đảng viên dìu dắt quần chúng và cấp dưới, mô hình “Chi đoàn 4 tốt – 1 nghiêm”. Phấn đấu chỉ tiêu tăng gia đạt 18 – 20 triệu đồng/người/năm, bảo đảm lượng rau xanh đạt 15kg/người/tháng, bảo đảm tự túc 30% về thịt, cá, đưa vào bếp ăn thêm 5.000đồng/người/ngày với cán bộ, chiến sĩ khung thường trực.
![](/fileman/Uploads/tbNews/18318/thumb/a2.jpg)
Đại hội bỏ phiếu bầu Ban Chấp hành Đảng bộ Trung đoàn Bộ binh 994 nhiệm kỳ 2020 - 2025
Phát biểu chỉ đạo tại đại hội, Đại tá Vy Thanh Minh, Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ CHQS tỉnh đã chỉ ra những vấn đề đặt ra của đơn vị sau khi được sát nhập Trường Quân sự tỉnh. Đồng thời nhấn mạnh một số nhiệm vụ trọng tâm mà Đảng bộ Trung đoàn cần thực hiện trong nhiệm kỳ 2020 – 2025: Phối hợp chặt chẽ với cấp ủy, chính quyền địa phương tổ chức thực hiện hiệu quả nhiệm vụ an ninh quốc phòng; Tập trung xây dựng lực lượng dự bị động viên, đảm bảo số lượng, chất lượng quân nhân dự bị; Xây dựng đội ngũ cán bộ các cấp nhất là cán bộ chủ lực gương mẫu, trách nhiệm, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Ban chấp hành Đảng bộ Trung đoàn Bộ binh 994 nhiệm kỳ 2020 - 2025 và Đoàn đại biểu đi dự Đại hội cấp trên ra mắt Đại hội.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Đảng bộ Nhiệm kỳ 2020 – 2025. Thượng tá Vũ Ngọc Lương, Chính ủy Trung đoàn 994 được bầu giữ chức Bí thư Đảng ủy. Đại hội cũng đã bầu đoàn đại biểu dự đại hội Bộ CHQS tỉnh Lâm Đồng gồm 15 đại biểu chính thức và 2 đại biểu dự khuyết.
NGỌC NGÀ