(QK7 Online) - Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh Lâm Đồng vừa tổ chức Hội thi Báo cáo viên giỏi trong LLVT tỉnh năm 2019.
Đại tá Trần Chiến, Phó Chính ủy Bộ CHQS tỉnh quán triệt mục đích, yêu cầu hội thi.
.
Tham gia dự thi có 65 thí sinh được chia thành ba đối tượng gồm: các đồng chí là Đảng ủy viên hoặc Bí thư Chi bộ các Đảng ủy trực thuộc và 12 huyện, thành phố; Trợ lý các cơ quan, đơn vị và Chỉ huy các đại đội trực thuộc và các đồng chí là Chính trị viên hoặc Chính trị viên phó Ban chỉ huy quân sự xã, phường, thị trấn trong LLVT tỉnh.
Nội dung thi tập trung vào các nghị quyết của Đảng; các vấn đề về quốc phòng, an ninh; công tác đối ngoại và đối ngoại quốc phòng; tuyên truyền pháp luật; học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; những vấn đề thời sự thế giới, khu vực, trong nước thời gian gần đây; nhận thức về nghiệp vụ báo cáo viên, công tác tuyên truyền miệng.
Các thí sinh thực hiện phần thi hiểu biêt chung.
Thí sinh trải qua 3 phần thi gồm: Soạn đề cương, thuyết trình và thi hiểu biết chung. Hội thi là cơ hội thuận lợi để đội ngũ cán bộ chính trị trao đổi học tập kinh nghiệm lẫn nhau, nâng cao năng lực, trình độ, phương pháp tuyên truyền miệng cho đội ngũ báo cáo viên, góp phần nâng cao chất lượng, hiệu quả công tác tuyên truyền, giáo dục chính trị ở các đơn vị trong LLVT tỉnh. Thông qua hội thi giúp các cơ quan, đơn vị tiếp tục có kế hoạch tập huấn, bồi dưỡng nâng cao năng lực, trình độ và tinh thần trách nhiệm cho đội ngũ cán bộ chính trị các cấp; đồng thời chọn những đồng chí tiêu biểu tham dự Hội thi Báo cáo viên giỏi cấp Quân Khu.
Tấn Huy