(QK7 Oniline) - Ngày 2/08/2016, Thiếu tướng Phan Tấn Tài, Phó Tư lệnh Quân khu 7 và đã tiếp thân mật Đoàn cán bộ lớp tập huấn Trung tâm nghiên cứu chiến lược Quân đội Hoàng gia Campuchia do Trung tướng Soth Saroeun, Giám đốc Trung tâm làm trưởng đoàn.
Tại buổi tiếp, Thiếu tướng Phan Tấn Tài thông báo với đoàn một số nét chính về tình hình chính trị, kinh tế, xã hội, an ninh quốc phòng trên địa bàn Quân khu. Đồng chí Phó Tư lệnh cũng nhấn mạnh về mối quan hệ “ láng giềng tốt đẹp, hữu nghị truyền thống, hợp tác toàn diện, phát triển lâu dài” của 2 nước.
Thiếu tướng Phan Tấn Tài tặng biểu trưng của Quân khu 7 cho Trung tướng Soth Saroeun
Trung tướng South Saroeun. Giám đốc Trung tâm nghiên cứu chiến lược Quân đội Hoàng gia Campuchia cảm ơn về sự đón tiếp của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và hy vọng mối quan hệ hai nước, hai quân đội luôn phát triển, vượt qua mọi khó khăn để góp phần giữ vững an ninh chính trị hai nước.
Lê Hải