(QK7 Online) – Chiều ngày 20/11, Cục Chính trị Quân khu 7 tổ chức hội nghị rút kinh nghiệm tổ chức luyện tập, tham gia Hội thi cán bộ Hội phụ nữ giỏi toàn quân năm 2023. Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu dự và chỉ đạo hội nghị. Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 chủ trì hội nghị.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35642/thumb/2.jpg)
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7 dự và phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Hội thi Cán bộ Hội phụ nữ giỏi toàn quân (khu vực phía Nam) diễn ra từ ngày 25/10 đến ngày 27/10/2023 tại Nhà Văn hóa Quân khu 5 (TP. Đà Nẵng) với sự tham gia của 12 đội: Quân khu 5; Quân khu 7; Quân khu 9; Quân đoàn 3; Quân đoàn 4; Quân chủng Phòng không Không quân; Học viện Lục quân; Trường Sĩ quan Lục quân 2; Tổng cục Kỹ thuật; Cảnh sát biển; Binh đoàn 15 và Binh đoàn 16.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35642/thumb/1-2_20231120175947505.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu chủ trì hội nghị.
Sau 2 ngày đua tài sôi nổi trên tinh thần đoàn kết, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, Hội thi đã thành công tốt đẹp. Kết thúc hội thi, Đội tuyển phụ nữ Quân khu 7 được Ban Tổ chức trao Cờ xuất sắc, xếp thứ nhất trong số 9 đội thi được nhận Cờ của Tổng cục Chính trị; 1 cá nhân đạt giải Nhất cán bộ Hội toàn năng và 1 cá nhân đạt giải 3 hội thi được Tổng cục Chính trị Quân đội Nhân dân Việt Nam tặng bằng khen.
Tại hội nghị, các cơ quan, đơn vị đã thảo luận nêu bật những kết quả đạt được; đồng thời chia sẻ những khó khăn trong quá trình luyện tập, tham gia hội thi; đồng thời chỉ rõ những hạn chế cần khắc phục và rút ra bài học kinh nghiệm trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tổ chức tham gia các hội thi tiếp theo đạt kết quả cao trong thời gian tới.
Qua hội thi đã tạo được khí thế thi đua sôi nổi, giao lưu, học hỏi kinh nghiệm giữa các đơn vị, góp phần cổ vũ, động viên cán bộ, hội viên phụ nữ tiếp tục nỗ lực cố gắng học tập, công tác, khắc phục mọi khó khăn, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35642/thumb/3_20231120180042701.jpg)
Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu
tặng bằng khen của Bộ Tư lệnh Quân khu cho các tập thể và cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tham gia hội thi.
Phát biểu tại hội nghị, Đại tá Trần Chí Tâm, Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu ghi nhận, đánh giá cao và biểu dương sự cố gắng nỗ lực của Ban Tổ chức, các cơ quan, đơn vị, đặc biệt là các đồng chí tham gia hội thi đã khắc phục mọi khó khăn, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tại hội thi.
Đồng chí Bí thư Đảng ủy Cục Chính trị, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đề nghị các cơ quan, đơn vị, địa phương tiếp tục làm tốt công tác biểu dương, khen thưởng các đồng chí tham gia hội thi; tích cực làm tốt công tác tuyên truyền, nhân rộng các gương hội viên phụ nữ điển hình tiên tiến và quan tâm tạo mọi điều kiện thuận lợi để cán bộ, hội viên phụ nữ LLVT Quân khu an tâm công tác, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35642/thumb/4.jpg)
Đại tá Trần Đức Thắng, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu tặng giấy khen của Cục Chính trị Quân khu cho các cá nhân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/35642/thumb/5.jpg)
Các đồng chí tham gia hội thi chụp hình lưu niệm với thủ trưởng Cục Chính trị Quân khu và thủ trưởng các cơ quan, đơn vị.
Tại hội nghị, Cục Chính trị Quân khu đã trao tặng bằng khen của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 cho 2 tập thể, 14 cá nhân và Cục Chính trị Quân khu tặng giấy khen cho 16 cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trong tham gia Hội thi cán bộ Hội phụ nữ giỏi toàn quân năm 2023
Long Hồ