(QK7 Online) – Sáng 1/6, hòa chung không khí tưng bừng, phấn khởi của các cháu thiếu niên và nhi đồng cả nước, Công ty Tây Nam tổ chức họp mặt kỷ niệm ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, tuyên dương và trao thưởng cho các cháu là con cán bộ, công nhân viên đang công tác tại Công ty đạt danh hiệu học sinh giỏi năm học 2022- 2023.
Đại tá Trương Kim Hoàng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty phát biểu động viên các cháu.
Đây là hoạt động do Hội Phụ nữ, Đoàn Thanh niên, Công đoàn Công ty tổ chức, dưới sự chỉ đạo của Đảng ủy, Ban Giám đốc Công ty Tây Nam, thể hiện sự chung tay của gia đình, cộng đồng và toàn xã hội và công ty với sự nghiệp chăm sóc, bảo vệ, động viên các em thiếu nhi là con em cán bộ, công nhân viên trong toàn Công ty có một mùa hè sôi động, bổ ích, lành mạnh và một ngày Tết Thiếu nhi tràn đầy hạnh phúc.
Chương trình văn nghệ.
Buổi họp mặt diễn ra trong không khí vui tươi, sôi động, các cháu được vui chơi, thể hiện năng khiếu bản thân như ca hát, nhảy múa và tham gia các trò chơi, xiếc, ảo thuật… tạo không khí vui tươi, ấm áp.
Đồng chí Huỳnh Thị Kim Huệ, Chủ tịch Hội Phụ nữ Công ty phát biểu.
Hiện nay toàn Công ty có 633 cháu thiếu nhi; số cháu dưới 6 tuổi là 184 cháu, học sinh cấp 1 là 240 cháu và học sinh cấp 2 là 209 cháu đã có thành tích học tập tốt trong năm học 2022 - 2023.
Đại tá Trương Kim Hoàng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Công ty tặng quà cho các cháu.
Tại buổi họp mặt Ban giám đốc Công ty đã trao thưởng cho các cháu học sinh đạt thành tích xuất sắc trong học tập; năm học 2022- 2023 có 184 cháu học sinh cấp 1 đạt học sinh giỏi và cháu ngoan Bác Hồ; 70 cháu học sinh cấp 2 đạt học sinh giỏi.
Lãnh đạo Công ty Tây Nam tặng quà cho các cháu.
Nhân dịp này, Hội Phụ nữ, Đoàn Thanh niên, Công đoàn Công ty tặng quà các cháu thiếu nhi. Qua đó gửi gắm tình cảm yêu thương, lời động viên ân cần, với mong muốn các cháu luôn vui tươi, hạnh phúc, tiếp tục cố gắng trong học tập, phấn đấu trở thành con ngoan trò giỏi, xứng đáng là cháu ngoan Bác Hồ.
Kim Huệ