(QK7 Online) - Ngày 7-3, Hội Phụ nữ Bộ Tham mưu tổ chức Hội thi nấu ăn nhân dịp kỷ niệm Ngày Quốc tế Phụ nữ 8-3.
Đại tá Phạm Phú Ý, Phó Tham mưu trưởng Quân khu trao thưởng cho các đội đạt giải cao tại hội thi.
Các đội thi tham gia tranh tài thể hiện một mâm cơm 10 người ăn với kinh phí theo ấn định của Ban tổ chức. Qua bàn tay khéo léo của chị em phụ nữ, cùng sự chuẩn bị chu đáo, các đội thi đã chế biến đa dạng các món ăn dân gian kết hợp hiện đại hấp dẫn, như nem công, chả phượng, lẩu cua đồng, vịt tiềm ngũ quả, canh chua cá…bảo đảm chất lượng, an toàn thực phẩm, trưng bày đẹp mắt, thu hút người thưởng thức.
Đội thi Phòng Thông tin trổ tài nấu ăn.
Bên cạnh Hội thi nấu ăn, cán bộ, hội viên phụ nữ cùng ôn lại truyền thống vẻ vang “Anh hùng, bất khuất, trung hậu, đảm đang” của phụ nữ Việt Nam, Phụ nữ Quân đội và lắng nghe thủ trưởng Phòng Chính trị đọc thư chúc mừng của Bộ trưởng Bộ Quốc phòng nhân Ngày Quốc tế Phụ nữ và ngày truyền thống Phụ nữ Quân đội, với thông điệp mong muốn cán bộ, hội viên phụ nữ luôn vui tươi, hạnh phúc, công tác tốt và luôn là niềm tự hào của Quân đội Nhân dân Việt Nam anh hùng.
Đội thi Phòng Khoa học Quân sự trang trí mâm cơm của mình.
Dịp này, được sự quan tâm của thủ trưởng Bộ Tham mưu, Hội Phụ nữ Bộ Tham mưu tổ chức thăm khám sức khỏe cho hội viên tại Bệnh viện Hùng Vương, với tinh thần chăm lo chu đáo về đời sống, đảm bảo sức khỏe tốt cho cán bộ, hội viên phụ nữ Bộ Tham mưu, đây là niềm động viên to lớn để chị em phụ nữ phấn đấu hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao.
Đội thi Trung tâm Thể dục Thể thao Quốc phòng 2 với mâm cơm dự thi.
Nguyễn Huỳnh Tiến