![](/fileman/Uploads/tbNews/32212/thumb/anh-3.jpg)
Phát biểu tại buổi gặp mặt, Trung tướng Nguyễn Xuân Sơn, Chính ủy nhà trường ghi nhận và biểu dương những đóng góp của phụ nữ nhà trường đối với sự nghiệp giáo dục, đào tạo, huấn luyện, sẵn sàng chiến đấu...
![](/fileman/Uploads/tbNews/32212/thumb/anh-2.jpg)
Trung tướng Nguyễn Xuân Sơn đề nghị cơ quan chính trị, cấp ủy, cán bộ chủ trì các cấp thường xuyên quan tâm, lãnh đạo, chỉ đạo, hướng dẫn, tạo thuận lợi để cán bộ, hội viên nữ nhà trường hoàn thành tốt nhiệm vụ. Tiếp tục tổ chức các phong trào thi đua, các cuộc vận động, trọng tâm là Phong trào “Phụ nữ Trường Sĩ quan Lục quân 2 trí tuệ - bản lĩnh, hoàn thành tốt nhiệm vụ, xây dựng gia đình hạnh phúc, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ” thời kỳ mới; Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”; xứng 10 chữ vàng Phụ nữ Quân đội: Yêu nước, đoàn kết, sáng tạo, trung hậu, đảm đang…