Đến thăm, chúc Tết lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh Bình Thuận, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu bày tỏ vui mừng trước những thành tích mà Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân tỉnh Bình Thuận đã đạt được trong năm 2022, góp phần làm cho đời sống Nhân dân ngày càng được nâng cao, các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội đều đạt và vượt yêu cầu đề ra; tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn tiếp tục được giữ vững, ổn định.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu 7 cảm ơn lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh đã phối hợp chặt chẽ với Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu trong việc lãnh đạo thực hiện tốt nhiệm vụ quân sự, quốc phòng - địa phương, xây dựng LLVT tỉnh Bình Thuận ngày càng vững mạnh, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/1_20230105165738917.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu 7 (thứ 3 bên trái sang) và thủ trưởng các cơ quan Quân khu tặng hoa chúc Tết lãnh đạo tỉnh Bình Thuận.
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Đoàn Anh Dũng, Chủ tịch UBND tỉnh Bình Thuận cám ơn sự quan tâm của Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 đối với tỉnh Bình Thuận đã góp phần giúp tỉnh Bình Thuận hoàn thành tốt các mục tiêu, chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội, bảo đảm an ninh quốc phòng trên địa bàn, xây dựng khu vực phòng thủ ngày càng vững chắc; tốc độ tăng trưởng GRDP đạt 7,75% và thu ngân sách toàn tỉnh đạt 11.300 tỷ đồng.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh Bình Thuận gửi lời chúc mừng năm mới đến các đồng chí trong Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu và chúc cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc, hoàn thành thắng lợi mọi nhiệm vụ được giao. Đồng thời khẳng định, Đảng bộ, chính quyền, Nhân dân và LLVT tỉnh Bình Thuận sẽ luôn đoàn kết, thống nhất, quyết tâm xây dựng tỉnh Bình Thuận ngày càng giàu mạnh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/2.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang tặng quà Hội Cựu chiến binh tỉnh Bình Thuận.
Thiếu tướng Du Trường Giang đề nghị cán bộ, chiến sĩ LLVT tỉnh Bình Thuận tiếp tục phát huy những kết quả đạt được, đoàn kết phấn đấu xây dựng LLVT tỉnh vững mạnh về chính trị; xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực tiêu biểu” và chúc cán bộ, chiến sĩ cùng gia đình năm mới sức khoẻ, hạnh phúc, an khang thịnh vượng, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ, đón xuân vui tươi, an toàn, tiết kiệm, SSCĐ cao.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/3.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang và đoàn công tác Quân khu tặng quà, chúc mừng năm mới lãnh đạo Công an tỉnh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/4.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang tặng quà lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh Bình Thuận.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/5_20230105170159161.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang và thủ trưởng cơ quan Quân khu tặng quà Bộ CHQS tỉnh Bình Thuận.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31551/thumb/6.jpg)
Thiếu tướng Du Trường Giang tặng hoa chúc mừng năm mới lãnh đạo Tập đoàn Rạng Đông.