(QK7 Online) - Sáng ngày 29/11, tại Sư đoàn 5, Bộ Tư lệnh Quân khu 7 tổ chức khai mạc hội thi Trưởng ban Hậu cần - Kỹ thuật Ban CHQS quận, huyện, thị xã, thành phố trực thuộc Bộ Tư lệnh TP.HCM và Bộ CHQS các tỉnh trên địa bàn Quân khu. Dự khai mạc có Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7; thủ trưởng Tổng Cục Hậu cần và thủ trưởng các cơ quan Quân khu.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31019/thumb/1_20221129110010987.jpg)
Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 phát biểu khai mạc hội thi.
Phát biểu khai mạc hội thi, Thiếu tướng Võ Văn Thi, Phó Tư lệnh Quân khu 7 nhấn mạnh: “Hội thi lần này nhằm bồi dưỡng trình độ, năng lực tham mưu lãnh đạo, chỉ huy, điều hành đối với Trưởng ban Hậu cần - Kỹ thuật các đơn vị. Hội thi tập trung vào những vấn đề thiết thực nhất trong nhận thức, thực hiện chức trách, nhiệm vụ, rèn luyện thể lực, trình độ tham mưu đề xuất lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng tiềm lực hậu cần và đảm bảo hậu cần tác chiến khu vực phòng thủ quận, huyện. Qua hội thi, mỗi cán bộ sẽ biết được mình đang còn thiếu sót, hạn chế những nội dung gì, cần thiết phải bổ sung để hoàn thiện, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ trên cương vị công tác trong thời gian tới”.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31019/thumb/2.jpg)
Đại biểu dự khai mạc hội thi.
Tham gia hội thi lần này có 30 thí sinh là Trưởng ban Hậu cần - Kỹ thuật các quận, huyện, thị xã, thành phố thuộc Bộ Tư lệnh TP.HCM và Bộ CHQS các tỉnh Tây Ninh, Long An, Bình Dương, Bình Phước, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu, Bình Thuận và Lâm Đồng. Các thí sinh sẽ trải qua phần thi nhận thức chung; thi tự luận; điều lệnh; bơi; thi báo cáo kế hoạch và thi xây dựng kế hoạch hậu cần tác chiến khu vực phòng thủ quận, huyện.
![](/fileman/Uploads/tbNews/31019/thumb/4.jpg)
Ban Tổ chức quán triệt nội dung thi điều lệnh.
Trong những năm qua, LLVT Quân khu 7 đã quán triệt, triển khai, tổ chức thực hiện hiệu quả Nghị quyết 765 của Quân ủy Trung ương về lãnh đạo nâng cao chất lượng huấn luyện giai đoạn 2013-2020 và những năm tiếp theo. Các cấp đã thực hiện tốt phương châm huấn luyện “Cơ bản, thiết thực, vững chắc”; tích cực, chủ động, sáng tạo, đổi mới về tổ chức, phương pháp huấn luyện cũng như kiểm tra, hội thi, hội thao. Đội ngũ cán bộ hậu cần - kỹ thuật các cấp đã có nhiều tiến bộ, trưởng thành; quản lý, chỉ huy điều hành công tác hậu cần - kỹ thuật của đơn vị có sự chuyển biến tích cực; là nhân tố quan trọng góp phần nâng cao sức mạnh tổng hợp, xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực tiêu biểu”, SSCĐ và hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao.
Hội thi sẽ diễn ra đến hết ngày 2/12/2022.
Long Hồ