(QK7 Online) - Sáng 26 tháng 7, nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2022), đoàn đại biểu Thành ủy, Hội đồng nhân dân, Ủy ban nhân dân, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam Thành phố Hồ Chí Minh, Quân khu 7, Quân đoàn 4 đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang liệt sĩ Thành phố Hồ Chí Minh (Đồi Không Tên, thành phố Thủ Đức) và Nghĩa trang Thành phố Hồ Chí Minh.
Đoàn đại biểu Thành phố Hồ Chí Minh do Đồng chí Nguyễn Văn Nên, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh làm trưởng đoàn. Đoàn Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Quân đoàn 4 do Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 làm trưởng đoàn đến đặt vòng hoa, dâng hương các Anh hùng liệt sĩ.
Tại Nghĩa trang liệt sĩ Thành phố và Nghĩa trang Thành phố Hồ Chí Minh, các đại biểu đã bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với công lao của các Mẹ Việt Nam Anh hùng; các Anh hùng liệt sĩ những người đã hy sinh cho độc lập, tự do của Tổ quốc, trong sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa.
Sau khi tưởng niệm các liệt sĩ tại nghĩa trang, đoàn đại biểu đã đến viếng, dâng hương, dâng hoa tri ân các thế hệ lãnh đạo, các bậc lão thành cách mạng đã có những cống hiến to lớn trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc tại Nghĩa trang Thành phố Hồ Chí Minh (Lạc Cảnh, thành phố Thủ Đức).
Trước đó, Đoàn đại biểu Quân khu 7 thành kính dâng hương, tưởng niệm Liệt sĩ Trung tướng Nguyễn Bình, Khu trưởng Khu 7, Tư lệnh Nam bộ.
Đoàn đại biểu Thành phố Hồ Chí Minh, Quân khu 7 dâng hoa tri ân các Anh hùng liệt sĩ
Tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ
Đồng chí Nguyễn Văn Nên, , Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Thành ủy Thành phố Hồ Chí Minh thắp hương lên các phần mộ
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 thắp hương các phần mộ tập thể
Thiếu tướng Đặng Văn Lẫm, Phó Tư lệnh Quân khu 7 thắp hương tri ân Trung tướng Nguyễn Bình
Tuấn Anh