(QK7 Online) - Sáng 23/7, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu làm trưởng đoàn đến thăm, tặng quà; dâng hương, tri ân các đồng chí nguyên là Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2022).
Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu và đoàn công tác đến thăm, tặng quà gia đình Thiếu tướng Trần Văn Hùng.
Đoàn công tác chúc sức khỏe Thiếu tướng Võ Minh Như và gia đình.
Đến thăm, tặng quà Thiếu tướng Võ Minh Như, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu 7; Thiếu tướng Trần Văn Hùng và Thiếu tướng Nguyễn Văn Chương, nguyên Phó Chính ủy Quân khu, Thiếu tướng Du Trường Giang, Phó Tư lệnh Quân khu thay mặt cho Thường vụ Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu ân cần thăm hỏi sức khỏe các Thủ trưởng và gia đình. Mong muốn các Thủ trưởng tiếp tục giữ gìn và phát huy những trang sử vẻ vang, truyền thống hào hùng của Quân đội ta qua các thời kỳ, luôn là tấm gương sáng cho thế hệ con cháu học tập, noi theo.
Đồng chí Phó Tư lệnh Quân khu dâng hương, tri ân Thiếu tướng Nguyễn Văn Bứa.
Tại gia đình Thiếu tướng Bùi Cát Vũ và Nguyễn Văn Bứa, nguyên Phó Tư lệnh Quân khu 7, đoàn công tác thắp hương tưởng nhớ những cống hiến, đóng góp to lớn của các đồng chí đối với sự nghiệp cách mạng của Đảng, dân tộc cũng như sự nghiệp xây dựng, phát triển Quân đội Nhân dân Việt Nam nói chung, lực lượng vũ trang Quân khu 7 nói riêng. Đảng ủy Bộ Tư lệnh Quân khu 7 sẽ tiếp tục kế thừa, phát huy những kết quả đã đạt được, xây dựng quân đội cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại.
Nguyễn Hoàng