(QK7 Online) – Cùng chung tay hỗ trợ người gặp khó khăn trong đại dịch Covid-19, sáng nay, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7; Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu đến thắp hương các nạn nhân tử vong vì Covid-19 và tặng 500 phần quà nghĩa tình cho Nhân dân quận 10, Thành phố Hồ Chí Minh.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu thắp hương cho các nạn nhân tử vong vì dịch bệnh Covid-19
Trong đợt bùng phát dịch bệnh lần thứ 4 này, quận 10 là một trong những địa phương chịu ảnh hưởng nặng nề của dịch bệnh Covid-19. Với tấm lòng Quân đội cùng Nhân dân vượt qua đại dịch, trong thời gian qua quận 10 đã nhận được tình cảm của các đơn vị Quân đội đến hỗ trợ địa phương trong công tác phòng, chống dịch bệnh; cung cấp lương thực, thực phẩm và tặng quà cho các hộ gia đình khó khăn của quận.
"500 phần quà của Bộ Tư lệnh Quân khu 7 và Hiệp hội doanh nghiệp Thành phố Hồ Chí Minh đến trao tặng cho người dân trong chương trình 20.000 phần quà nghĩa tình chia sẻ khó khăn, giúp đỡ Nhân dân thể hiện sâu sắc tình cảm “quân với dân như cá với nước” và ngày càng làm đậm nét hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ” trong lòng Nhân dân". Đồng chí Nguyễn Bắc Nam, Phó Bí thư Thường trực Quận ủy quận 10 chia sẻ.
Trung tướng Trần Hoài Trung chia sẻ với những khó khăn, vất vả của người dân quận 10 trong đại dịch
Nói chuyện với người dân quận 10, Trung tướng Trần Hoài Trung chia sẻ những khó khăn, vất vả mà người dân đã gánh chịu bởi dịch bệnh Covid-19. Với sự hỗ trợ của Quân đội cũng như sự đóng góp của các nhà hảo tâm, mạnh thường quân sẽ san sẻ bớt những gánh nặng trong cuộc sống, sinh hoạt hàng ngày của bà con. Đồng chí Chính ủy Quân khu mong rằng bà con cùng chung tay với các lực lượng chức năng thực hiện nghiêm các qui định phòng, chống dịch bệnh để sớm đẩy lùi dịch bệnh đưa các hoạt động trở lại trạng thái bình thường.
500 phần quà nghĩa tình chia sẻ khó khăn, giúp đỡ Nhân dân quận 10.
Với sự hỗ trợ, giúp đỡ của các lực lượng, trong đó có lực lượng Quân đội góp phần rất lớn vào nhiệm vụ phòng, chống dịch của quận 10. Cho đến thời điểm hiện tại tình hình dịch bệnh đã từng bước ổn định, trong đó số ca nhiễm, số ca bệnh nặng phải cấp cứu và số ca tử vong giảm nhiều và quận 10 đang phấn đấu tiến đến trạng thái bình thường mới.
Tuấn Anh