Do địa hình vùng thấp trũng nên lượng nước đổ về khá lớn làm chết 10 con heo, 5.500 con gà, sập 1 ống cống, trôi 300 tô đựng mủ cao su... Qua đánh giá sơ bộ, tổng thiệt hại khoảng 330 triệu đồng.
![](/fileman/Uploads/tbNews/24458/thumb/1-1.jpg)
Ngay sau khi nhận tin báo, Ban CHQS huyện Hớn Quản chỉ đạo Ban CHQS các xã, thị trấn huy động 50 cán bộ, chiến sĩ phối hợp các ban, ngành, đoàn thể kịp thời có mặt động viên, giúp đỡ các gia đình bị thiệt hại. Đồng thời nhanh chóng di dời 10 người dân (ấp 1A, ấp 2, xã Minh Đức) và giúp người dân thu gom tài sản, vật chất đến khu vực an toàn.