(QK7 Online) - Chiều ngày 26/3, tại Đài Truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7; Đại tá Nguyễn Công Anh, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu và đoàn công tác Quân khu trao tặng kinh phí hỗ trợ quỹ "Chung một tấm lòng" cho Đài Truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/22114/thumb/1_20210326152316207.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 trao kinh phí hỗ trợ cho ông Thái Thành Chung, Phó Tổng giám đốc Đài Truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh.
Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 trao tặng kinh phí hỗ trợ mua vaccine Covid-19 cho Đài Truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh với số tiền 100 triệu đồng. Đồng chí Chính ủy Quân khu 7 khẳng định: Cán bộ, chiến sĩ toàn quân nói chung, cũng như cán bộ, chiến sĩ LLVT Quân khu 7 luôn xác định việc phòng, chống đại dịch Covid-19 với tinh thần “Chống dịch như chống giặc”. Nhiệm vụ phòng, chống dịch Covid-19 của LLVT Quân khu 7 là nhiệm vụ chiến đấu của Quân đội trong thời bình. Chính vì vậy, Quân khu 7 với trách nhiệm phải luôn luôn gương mẫu, đi đầu, cùng với toàn Đảng, toàn dân, toàn quân quyết tâm ngăn chặn, khống chế và đẩy lùi đại dịch Covid-19.
Trung tướng Trần Hoài Trung hy vọng rằng với một phần đóng góp của LLVT Quân khu sẽ góp phần cùng với Nhân dân Thành phố Hồ Chí Minh và toàn dân nhanh chống khống chế, đẩy lùi, chiến thắng đại dịch Covid-19 để đất nước ta ngày càng phát triển.
Quỹ "Chung một tấm lòng" do Đài Truyền hình Thành phố Hồ Chí Minh vận động với thông điệp "Triệu trái tim - Một tấm lòng - Vaccine vượt qua Covid-19", tiếp nhận từ ngày 25/2/2021 đến ngày 31/3/2021 nhằm kêu gọi sự ủng hộ của các tổ chức, doanh nghiệp, cá nhân đóng góp kinh phí mua vaccine ngừa Covid-19; góp phần thiết thực cùng toàn xã hội vượt qua đại dịch, bảo vệ sức khỏe bản thân, gia đình và cộng đồng.
Long Hồ