(QK7 Online) – Ngày 01/02/2021, đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu 7 do Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 dẫn đầu đã đến chúc Tết Tỉnh ủy, UBND tỉnh Đồng Nai và một số đơn vị LLVT Quân khu 7 và Bộ Quốc phòng đóng quân trên địa bàn tỉnh Đồng Nai. Tiếp đoàn có đồng chí: Hồ Thanh Sơn, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Võ Tấn Đức, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đồng Nai.
Bộ Tư lệnh Quân khu 7 chúc tết lãnh đạo và các sở, ngành tỉnh Đồng Nai.
Thay mặt Bộ Tư lệnh Quân khu 7, Trung tướng Trần Hoài Trung đánh giá cao sự quan tâm của lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND tỉnh Đồng Nai đối với việc xây dựng nền quốc phòng toàn dân, xây dựng khu vực phòng thủ và lực lượng vũ trang tỉnh vững mạnh toàn diện.
Đồng chí Chính ủy Quân khu cho biết, ngoài sự quan tâm của lãnh đạo tỉnh đối với LLVT trên địa bàn, Đồng Nai còn là tỉnh hỗ trợ rất lớn trong các hoạt động, các phong trào của Quân khu 7 như hỗ trợ 20 tỷ đồng cho các tỉnh biên giới trong chương trình “tuyến sau hỗ trợ tuyến trước”. Các tỉnh, thành trên địa bàn Quân khu 7 (trong đó có Đồng Nai) đã đóng góp hơn 40% ngân sách quốc gia; quan tâm xây dựng nền Quốc phòng toàn dân vững mạnh…
Nhân dịp năm mới, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 gửi lời chúc tốt đẹp tới cấp ủy, chính quyền và nhân dân tỉnh Đồng Nai, năm mới nhiều sức khỏe, an khang thịnh vượng, tiếp tục giành nhiều kết quả quan trọng trong thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội, giữ vững ổn định chính trị, an ninh - quốc phòng.
Thủ trưởng Bộ Tư lệnh Quân khu chúc tết Tỉnh ủy và LLVT tỉnh Đồng Nai
Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy Hồ Thanh Sơn trân trọng cám ơn sự quan tâm của Quân khu 7, nhất là cá nhân đồng chí Chính ủy, luôn tạo điều kiện để LLVT tỉnh hoàn thành tốt các mặt công tác. Đồng chí Hồ Thanh Sơn mong muốn thời gian tới lãnh đạo Quân khu tiếp tục quan tâm, hỗ trợ LLVT tỉnh hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ được giao.
Đến thăm, kiểm tra, chúc tết các đơn vị của Quân khu và các đơn vị của Bộ quốc phòng đóng quân trên địa bàn tỉnh Đồng Nai. Tại các đơn vị, chỉ huy đã báo cáo nhanh với đoàn công tác Bộ Tư lệnh Quân khu một số kết quả đạt được trong thực hiện nhiệm vụ năm 2020 và nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu bảo vệ Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng; Tết Nguyên đán Tân Sửu 2021.
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Trường Bắn Quốc gia khu vực 3
Thay mặt Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu 7 biểu dương kết quả nổi bật của các đơn vị đạt được trong năm 2020. Đồng chí Chính ủy Quân khu yêu cầu, các đơn vị quán triệt và thực hiện nghiêm túc Mệnh lệnh của Quân khu về sẵn sàng chiến đấu, nhất là trong dịp Tết Nguyên đán Tân Sửu.
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Sư đoàn 302.
Đồng chí Chính ủy Quân khu lưu ý, chỉ huy các đơn vị tổ chức cho bộ đội vui Xuân đón Tết với tinh thần “Vui tươi, lành lạnh, an toàn, tiết kiệm, sẵn sàng chiến đấu cao”; Bên cạnh đó, công tác chuẩn bị vui xuân đón Tết cần được thực hiện chu đáo, tạo không khí vui tươi, đồng thời đảm bảo đầy đủ phục vụ đời sống cán bộ, chiến sĩ. Phối hợp với cấp ủy, chính quyền địa phương trên địa bàn tổ chức thăm hỏi các gia đình chính sách, chủ động và kiểm tra chặt chẽ công tác vệ sinh an toàn thực phẩm trong dịp Tết.
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Lữ đoàn 75.
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Lữ đoàn 26.
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Lữ đoàn 25.
Đồng chí Chính ủy Quân khu yêu cầu các đơn vị không được chủ quan, lơ là trong công tác phòng, chống dịch, không để dịch lây lan trong đơn vị; thực hiện nghiêm việc giám sát thân nhiệt, khai báo y tế; sau Tết tổ chức đón nhận chiến sĩ mới nhập ngũ vào đơn vị đảm bảo chu đáo và an toàn tuyệt đối.
![](/fileman/Uploads/tbNews/21423/thumb/dsc3882.jpg)
Trung tướng Trần Hoài Trung Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Quân khu chúc tết Trường Đại học Nguyễn Huệ.
Thay mặt Đảng ủy, Bộ Tư lệnh Quân khu, Trung tướng Trần Hoài Trung, Bí thư đảng ủy, Chính ủy Quân khu gửi lời chúc tới toàn thể cán bộ, QNCN, CNVQP, HSQ-BS các cơ quan, đơn vị và gia đình một năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, an khang, thịnh vượng và đoàn kết, quyết tâm hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.
Ngọc Tuân