![](/fileman/Uploads/tbNews/21356/thumb/imgp8909_20210127171546685.jpg)
Năm 2020 Đảng ủy, Chỉ huy Lữ đoàn và cấp ủy, chỉ huy các cấp quán triệt và thực hiện nghiêm các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, của Quân ủy Trung ương và của Đảng bộ Quân khu. Tổ chức thực hiện hoàn thành tốt nội dung, chương trình CTĐ, CTCT đề ra. Trong đó nổi bật là lãnh đạo hoàn thành tốt nhiệm vụ sẵn sàng chiến đấu, huấn luyện; tổ chức thành công Đại hội Đảng các cấp và Lữ đoàn; Công tác giáo dục phổ biến pháp luật thông tin tuyên truyền, định hướng tư tưởng; Tổ chức nhiều hoạt động phong trào thiết thực chào mừng kỷ niệm các ngày lễ lớn của đất nước đảm bảo chất lượng, vui vẻ, đoàn kết, an toàn, xây dựng đơn vị vững mạnh về chính trị; bảo đảm tốt công tác hậu cần, kỹ thuật cho các nhiệm vụ; năng lực lãnh đạo và sức chiến đấu của cấp ủy, tổ chức đảng được nâng lên…
![](/fileman/Uploads/tbNews/21356/thumb/a.jpg)
Phát biểu tại hội nghị, Đại tá Trần Quang Vinh ghi nhận và đánh giá cao kết quả hoạt động CTĐ, CTCT của các cơ quan, đơn vị trong toàn Lữ đoàn. Đồng thời yêu cầu, cấp ủy, chỉ huy các cấp cần quán triệt, triển khai thực hiện nghiêm túc các chỉ thị,nghị quyết, Đảng bộ Quân khu về nhiệm vụ quân sự, quốc phòng và xây dựng Đảng bộ năm 2021; Lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện các mục tiêu, nhiệm vụ, nghị quyết Đại hội Đảng bộ Quân khu lần thứ X, Nghị quyết và chương trình hành động thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ Lữ đoàn lần thứ XIV. Tăng cường lãnh đạo xây dựng đơn vị vững mạnh toàn diện “Mẫu mực, tiêu biểu”, Đảng bộ trong sạch vững mạnh, tiêu biểu trong Đảng bộ Quân khu.
Đồng chí cũng yêu cầu, cấp ủy, chỉ huy các cơ quan, đơn vị chủ động kiện toàn, bồi dưỡng nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của cấp ủy Đảng; Chấp hành nghiêm nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể lãnh đạo, cá nhân phụ trách; Đổi mới nâng cao chất lượng sinh hoạt Đảng, chất lượng công tác kiểm tra, giám sát, giữ nghiêm kỷ luật Đảng, kỷ luật Quân đội; Đẩy mạnh công tác giáo dục chính trị; Quản lý chặt chẽ, kịp thời định hướng tư tưởng bộ đội; Làm tốt công tác cán bộ, chính sách, dân vận và các mặt công tác khác.
Dịp này, Đảng ủy Lữ đoàn khen thưởng 5 tập thể và 50 cá nhân có thành tích xuất sắc trong thực hiện nhiệm vụ năm 2020.