(QK7 Online) - Ngày 24/4, Đại tá Vũ Tiến Điền, Chính ủy Bộ CHQS tỉnh thăm, kiểm tra các điểm khu dân cư liền kề chốt dân quân biên giới thuộc địa bàn 3 huyện Lộc Ninh, Bù Đốp và Bù Gia Mập.
Đoàn công tác Bộ CHQS tỉnh tặng quà các gia đình ở khu dân cư liền kề.
Tại các điểm đến, đoàn thăm hỏi, động viên và kiểm tra công trình xây dựng sau khi bàn giao đưa vào sử dụng; nghề nghiệp, việc làm của từng thành viên trong gia đình, mức sống hiện tại và những ý kiến, kiến nghị của các hộ dân.
Qua kiểm tra, các gia đình cơ bản có việc làm ổn định. Đoàn kiểm tra mong muốn các hộ an tâm tư tưởng, tích cực tăng gia sản xuất ổn định cuộc sống; nêu cao tinh thần đoàn kết, thương yêu, đùm bọc lẫn nhau, tạo sự đồng lòng, nhất trí để cùng quyết tâm vươn lên trong cuộc sống, xây dựng điểm khu dân cư liền kề chốt dân quân biên giới ngày càng phát triển, chấp hành tốt việc ăn ở hợp vệ sinh, phòng chống dịch bệnh Covid-19.
P.V