![](/fileman/Uploads/tbNews/16758/thumb/anh-dong-chi-nguyen-gia-luong-ben-trai-va-dong-chi-dang-truong-chinh-ben-phai-bat-giu-doi-tuong-cuop-giat-va-ban-giao-cong-an-phuong-ben-nghe-quan-1.jpg)
Sau khi xác định được đối tượng, đồng chí Chinh và đồng chí Lương nhanh chóng truy đuổi tên cướp. Với nghiệp vụ và bản lĩnh, kiên quyết truy bắt tội phạm đến cùng, 2 đồng chí truy đuổi đối tượng đến đoạn giao lộ Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Nguyễn Thị Minh Khai, phường Bến Nghé, quận 1 thì quật ngã và khống chế đối tượng cướp giật. Sau đó, đồng chí Chinh và đồng chí Lương giao đối tượng cho Công an phường Bến Nghé, quận 1 xử lý.
Tại Công an phường Bến Nghé, quận 1, đối tượng khai tên Bùi Thanh Liêm, sinh năm 1989, thường trú tại 13/2 lô 29 Phạm Thế Hiển, phường 4, quận 8, Thành phố Hồ Chí Minh thừa nhận hành vi phạm tội.