Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn - Phó Tư lệnh - Tham Mưu trưởng Quân khu tặng quà Tỉnh ủy tỉnh Long An.
Đoàn tặng quà UBND tỉnh Long An nhân dịp xuân Canh Tý.
Đoàn thăm và tặng quà Bộ CHQS tỉnh Long An.
Tại các đơn vị địa phương, lực lượng vũ trang tỉnh Long An đang đóng quân và làm nhiệm vụ trên tuyến biên giới, Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn chúc mừng các đơn vị đã hoàn thành tốt nhiệm vụ năm 2019, trong đó có nhiều nội dung đạt kết quả tốt như: Công tác huấn luyện sẵn sàng chiến đấu, tuần tra, canh gác; phối hợp với các cơ quan chức năng bảo đảm an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên tuyến biên giới…
Đoàn tặng quà các chốt dân quân biên giới.
Đồng thời yêu cầu các đơn vị trong thời gian phải nêu cao tinh thần cảnh giác, tổ chức huấn luyện và tổ chức luyện tập thật tốt các kế hoạch chiến đấu, phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Các đại đội, chốt dân quân biên giới phải luôn luôn cảnh giác trước mọi diễn biến, nắm chắc tình hình trên tuyến biên giới để kịp thời xử trí. Cấp ủy – Chỉ huy các cấp phải luôn quan tâm theo dõi và giúp đỡ cho các đơn vị trên tuyến biên giới bảo đảm vật chất, tinh thần và sinh hoạt hàng ngày. Có chính sách thích hợp để hỗ trợ cho các gia đình quân nhân, dân quân có hoàn cảnh khó khăn.
Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn - Phó Tư lệnh - Tham Mưu trưởng Quân khu tặng quà các hộ gia đình chính sách và sinh sống tại Điểm dân cư liền kề chốt dân quân biên giới .
Nhân dịp đón xuân Canh Tý 2020, Thiếu tướng Lê Bửu Tuấn chúc toàn thể cán bộ, chiến sĩ lực lượng vũ trang tỉnh và chính quyền địa phương trên tuyến biên giới một năm mới sức khỏe và hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao.