![](/fileman/Uploads/tbNews/16261/thumb/img4811.jpg)
Thượng tướng Nguyễn Trọng Nghĩa động viên cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 174, Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh.
![](/fileman/Uploads/wvtbNews_DanhSachTinChuaDuyet_PV/16261/thumb/img1007.jpg)
Thượng tướng Nguyễn Trọng Nghĩa động viên cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Cửa khẩu Phước Tân.
Năm 2020, đất nước ta diễn ra nhiều sự kiện chính trị quan trọng, để đảm bảo an toàn, an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, đặc biệt bảo đảm nhân dân đón tết an lành hạnh phúc. Thượng tướng Nguyễn Trọng Nghĩa nhấn mạnh, vùng biên giới luôn khó khăn vất vả, nhiệm vụ đòi hỏi ngày càng cao. Vì vậy, cấp ủy, chỉ huy các đơn vị cần huấn luyện nâng cao trình độ phẩm chất, năng lực cho cán bộ, chiến sĩ, đồng thời thực hiện tốt Cuộc vận động “Phát huy truyền thống, cống hiến tài năng, xứng danh Bộ đội Cụ Hồ”, nắm chắc tình hình địa bàn biên giới, tham mưu cho cấp trên giải quyết tốt các tình huống, thực hiện tốt công tác đối ngoại, xây dựng biên giới hòa bình hữu nghị, hợp tác. Cán bộ, chiến sĩ làm điểm tựa để nhân dân bám biên. Dịp tết mọi người được đoàn tụ gia đình, song, cán bộ, chiến sĩ vẫn phải làm nhiệm vụ nơi biên giới gian khổ vất vả. Do đó, cấp ủy, chỉ huy đơn vị đặc biệt quan tâm động viên kịp thời, chăm lo tốt đời sống vật chất, tinh thần cán bộ, chiến sĩ, nhất là những đồng chí khó khăn và cùng các ban, ngành địa phương làm tốt công tác dân vận, chăm lo gia đình chính sách, góp phần xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân, xây dựng thế trận lòng dân vững chắc.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16261/thumb/img4786.jpg)
Thượng tướng Nguyễn Trọng Nghĩa chúc tết và tặng quà cho cán bộ, chiến sĩ Đồn Biên phòng Cửa khẩu Phước Tân.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16261/thumb/img4826.jpg)
Đoàn công tác chúc tết và tặng quà cho cán bộ, chiến sĩ Trung đoàn 174, Bộ CHQS tỉnh Tây Ninh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/16261/thumb/img4792.jpg)
![](/fileman/Uploads/tbNews/16261/thumb/img4802.jpg)
Đoàn công tác dâng hương tại bia tưởng niệm 36 cán bộ, chiến sĩ hy sinh của Đồn Biên phòng Cửa khẩu Phước Tân.