![](/fileman/Uploads/tbNews/16080/thumb/2-3.jpg)
Mỗi căn nhà có diện tích 60 mét vuông, tường xây, mái lợp tôn, nền lát gạch men; tổng trị giá xây dựng hơn 120 triệu đồng. Trong đó, Lữ đoàn 26 hỗ trợ mỗi căn 80 triệu đồng, còn lại gia đình và địa phương đóng góp.
Đây là việc làm thiết thực của lữ đoàn 26 nhằm giúp gia đình ông Lô Trọng Quý và gia đình ông Hín A Dưỡng có chỗ ở ổn định, yên tâm lao động sản xuất, vươn lên thoát nghèo.
Việc hỗ trợ xây dựng nhà tình nghĩa Quân dân thể hiện sự tri ân của Đảng và Nhà nước, của Quân đội đối với các đối tượng có hoàn cảnh khó khăn. Đây là mô hình dân vận hướng tới đồng bào dân tộc thiểu số trên địa bàn, nhằm tăng cường sự gắn bó, đoàn kết giữa lực lượng vũ trang với đồng bào dân tộc thiểu số, góp phần củng cố tình đoàn kết quân dân và khối đại đoàn kết toàn dân.