(QK7 Online) – Ngày 20/4/2023, Học viện Chính trị phối hợp với Quân khu 7 tổ chức Lễ tốt nghiệp hoàn chỉnh chương trình cao cấp lý luận chính trị khoá 13 năm 2023. Thiếu tướng Phạm Đức Lâm, Phó Giám đốc Học viện Chính trị, Thiếu tướng Lê Ngọc Hải, Phó Tham mưu trưởng Quân khu 7; Đại tá Trần Chí Tâm, Phó Chủ nhiệm Chính trị Quân khu 7; các đồng chí trong Ban Giám hiệu Trường Quân sự Quân khu 7 tới dự.
Thiếu tướng Phạm Đức Lâm, Phó Giám đốc Học viện Chính trị thông báo kết quả học tập
Với thời gian 3 tháng tập trung học tập tại Trường Quân sự Quân khu 7, các học viên được cập nhật, bổ sung, hoàn chỉnh những kiến thức mới về chủ nghĩa Mác – Lê Nin, tư tưởng Hồ Chí Minh; lý luận và thực tiễn Cách mạng Việt Nam; những vấn đề cơ bản về xây dựng Đảng, xây dựng Quân đội về chính trị, văn hoá, kinh tế xã hội, khoa học lãnh đạo, quản lý và những vấn đề về quốc phòng an ninh.
![](/fileman/Uploads/tbNews/32862/thumb/imgp0455.jpg)
Đại biểu tham dự Lễ tốt nghiệp
Trong quá trình học tập, 47 học viên khoá 13 xác định tốt động cơ, thái độ, trách nhiệm trong học tập, tự giác chấp hành nghiêm qui chế giáo dục đào tạo, qui định về đào tạo cao cấp lý luận chính trị của Học viện Chính trị và qui định của Trường Quân sự Quân khu 7, hoàn thành tốt khoá học.
Thiếu tướng Phạm Đức Lâm và Thiếu tướng Lê Ngọc Hải trao Bằng tốt nghiệp cho học viên
Kết quả toàn khoá, 100% học viên đều đạt khá, giỏi, trong đó có 5 đồng chí đạt giỏi. Với những kiến thức đã được trang bị, sau khi về lại cơ quan, đơn vị các đồng chí sẻ vận dụng tốt vào nhiệm vụ ở cơ quan, đơn vị mình, góp phần xây dựng cơ quan, đơn vị vững mạnh toàn diện “mẫu mực tiêu biểu”.
Bá Phúc