Đồng chí Trần Tuyết Minh – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước chúc mừng các công dân hoàn thành thời gian cách ly, đồng thời mong muốn, các công dân khi trở về địa phương thực hiện tốt việc tuyên truyền cho người thân, gia đình nâng cao ý thức về phòng chống dịch Covid-19; đối với Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 các địa phương tiếp tục giám sát, theo dõi sức khỏe của 4 công dân trên, góp phần thực hiện tốt công tác phòng chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Bình Phước.
5219 lượt xem
4 công dân Bình Phước hoàn thành việc cách ly
(QK7 Online) - Ngày 14 tháng 3, Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 tỉnh Bình Phước gặp mặt 4 công dân Bình Phước trở về từ vùng dịch Hàn Quốc hoàn thành việc cách ly 14 ngày tại Trường Quân sự tỉnh trở về địa phương.
Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 tỉnh Bình Phước tiễn 4 công dân về địa phương.
Vào ngày 29/2/2020, sau khi từ Hàn Quốc trở về sân bay Tân Sơn Nhất, Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 tỉnh Bình Phước đón trực tiếp 4 công dân Bình Phước đưa thẳng về Trường Quân sự tỉnh để cách ly theo quy định. Trong thời gian cách ly, 4 công dân được bố trí nơi ở đầy đủ giường, chiếu, mùng mền, điện nước, bảo đảm cách ly an toàn; được phục vụ ăn uống theo tiêu chuẩn của Bộ Quốc phòng. Trong thời gian cách ly, quân y chăm sóc tận tình, kiểm tra thân nhiệt 2 lần/ngày, sức khỏe các công dân ổn định, không có biểu hiện sốt, ho, khó thở.
Đồng chí Trần Tuyết Minh – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước chúc mừng các công dân hoàn thành thời gian cách ly, đồng thời mong muốn, các công dân khi trở về địa phương thực hiện tốt việc tuyên truyền cho người thân, gia đình nâng cao ý thức về phòng chống dịch Covid-19; đối với Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 các địa phương tiếp tục giám sát, theo dõi sức khỏe của 4 công dân trên, góp phần thực hiện tốt công tác phòng chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Bình Phước.
Đồng chí Trần Tuyết Minh – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bình Phước chúc mừng các công dân hoàn thành thời gian cách ly, đồng thời mong muốn, các công dân khi trở về địa phương thực hiện tốt việc tuyên truyền cho người thân, gia đình nâng cao ý thức về phòng chống dịch Covid-19; đối với Ban chỉ đạo phòng chống dịch Covid-19 các địa phương tiếp tục giám sát, theo dõi sức khỏe của 4 công dân trên, góp phần thực hiện tốt công tác phòng chống dịch Covid-19 trên địa bàn tỉnh Bình Phước.
Văn Minh